03 พฤษภาคม 2024, 03:23 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ติดตาม Fan Page ThaiCafeBiz บน FaceBook ได้แล้ววันนี้ ที่นี่ : www.facebook.com

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แต้มทีสะสม  (อ่าน 7270 ครั้ง)
monteer
ThaiCafeBiz VIP
Newbie

« เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 19:45 »

1.งงตรงแลกแต้มที่สะสมครับ  เมือลูกค้าสะสมแต้มใด้ตามที่กำหนดแล้วลูกค้าจะกดแลกใด้อย่างไรครับ เช่นลูกค้าจะแลกเป็นบัตรเติมเวลา
2.หากต้องการจะลงโปรแกรมวินโดว์ไหม่จะแบ๊กอับข้อมูลการตั้งค่าต่างๆๆรวมถึงรหัสสมาชิกใด้อย่างไร
3.ข้อมูลการเข้าใช้งาน+ประหวัดการเติมหรือโอนเงินที่โชว์ที่เครื่องลูกสามารถลบใด้อย่างไร
4.หากต้องการปิดport1005 ปิดใด้อย่างไรบ้างครับ(มีโปรแกรมบางตัวออกเน็ตทางportนี้) หรือมีโปรแกรมไรบ้างที่ใช้ปิดportนี้  

ป.ล.อาจจะนอกประเด็นและชอบโปรแกรมนี้มาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มีนาคม 2010, 21:44 โดย WebmasterTCB » บันทึกการเข้า
AdminTCB
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 21:55 »

1.งงตรงแลกแต้มที่สะสมครับ  เมือลูกค้าสะสมแต้มใด้ตามที่กำหนดแล้วลูกค้าจะกดแลกใด้อย่างไรครับ เช่นลูกค้าจะแลกเป็นบัตรเติมเวลา
2.หากต้องการจะลงโปรแกรมวินโดว์ไหม่จะแบ๊กอับข้อมูลการตั้งค่าต่างๆๆรวมถึงรหัสสมาชิกใด้อย่างไร
3.ข้อมูลการเข้าใช้งาน+ประหวัดการเติมหรือโอนเงินที่โชว์ที่เครื่องลูกสามารถลบใด้อย่างไร
4.หากต้องการปิดport1005 ปิดใด้อย่างไรบ้างครับ(มีโปรแกรมบางตัวออกเน็ตทางportนี้) หรือมีโปรแกรมไรบ้างที่ใช้ปิดportนี้  

ป.ล.อาจจะนอกประเด็นและชอบโปรแกรมนี้มาก

ตอบ :

1. ระบบแลกแต้มจะออกใหก่อนสิ้นเดือนครับ ตอนนี้กำลังทำเพิ่มอยู่ครับ
2. เมื่อต้องลงวินโดว์ใหม่ จริง ๆ ผมแนะนำให้ลง Database ที่ไม่ใช่ C: แต่เอาไปลง D: แทน เมื่อลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่มีผลครับ เมื่อลงวินโดว์เสร็จข้อมูลก็อยู่เหมือนเดิมครับ อยากจะลงกี่รอบก็ไม่มีผล... ส่วนวิธีการ BackUp Database ให้ทำการ Stop service mysql แล้วก็อปปี้ Database ไว้
3. ข้อมล Logfile ไม่สามารถลบได้ทุกกรณีครับ
4. ที่ร้านใช้เซริฟเวอร์อะไรครับ ถ้าเป็น ClarkConnect ให้ปิดพอร์ทเอาที่เซริฟเวอร์แทนครับ
guru.business
Administrator
Newbie

ปัญหามีไว้แก้ ไม่ได้มีไว้แบก

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 มีนาคม 2010, 02:01 »

ระบบแลกแต้ม เสร็จแล้ว ยังไงติดต่อได้ที่ WebMaster นะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์