03 พฤษภาคม 2024, 02:21 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ติดตาม Fan Page ThaiCafeBiz บน FaceBook ได้แล้ววันนี้ ที่นี่ : www.facebook.com

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ารัน บน windows7 ได้ไหม  (อ่าน 14648 ครั้ง)
dokdak
Newbie
*

« เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 13:41 »

อยากทราบว่ารัน บน windows7 ไดไหม ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มีนาคม 2010, 14:55 โดย WebmasterTCB » บันทึกการเข้า
AdminTCB
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 14:55 »

อยากทราบว่ารัน บน windows7 ไดไหม ครับ

ตอนนี้ยัง Run บน windows7 ไม่ได้ครับ แต่เรามีแผนที่จะพัฒนาให้ได้อยู่ครับ

จริงแล้วตัวโปรแกรมก็สามารถรันบน windows7 ได้ด้วยการแก้ไข Compatibility ให้รันบน Windows 95 ก็

สามารถรันโปรแกรมบน windowns7 ได้แล้วนะครับ แต่ตัวที่รันบน 7 โดยที่ไม่ต้องแก้ไขทางเรายังไม่ได้พัฒนาครับ

เพราะต้องการทำความสามารถของระบบ windowsXP ให้ครบเสียก่อน แต่ตัวรันบน Windows7

อยู่ในระยะการพัฒนาเฟสต่อ ๆ ไปครับผม เพราะต้องใช้เวลาทดสอบเพื่อความเสถียรอีก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มีนาคม 2010, 14:59 โดย WebmasterTCB » บันทึกการเข้า
dokdak
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 20:26 »

พอดีเจอปัญหาในติดตั้งโปรแกรม คือว่า setup ผ่านตลอด แต่จะไป error ตอนที่ติดตั้ง ดาต้าเบล อะครับดังรูป
ผมลองทั้ง XP และ windows 7 และก็ลองหลายเครื่องด้วยครับ คือชอบโปรแกรมของคุณ มากเลย อยากจะใช้ มากอะครับแต่ลงไม่ผ่านครับ ช่วยเหลือทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มีนาคม 2010, 20:35 โดย dokdak » บันทึกการเข้า
AdminTCB
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 20:58 »

error นี้เกิดจากติดต่อกับ Database ไม่ได้ครับ

หรืออาจจะยังไม่ได้ติดตั้งตัว mysql

ให้ลองดูว่าที่ได้ C: มี C:/mysql อยู่หรือป่าว ถ้าไม่มีแสดงว่ายังไม่ได้ติดตั้ง database ครับ

เด๋วผมจะโทรไปสอนวิธีการติดตั้งให้แล้วกันนะครับ
AdminTCB
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 21:01 »

ผมโทรไปหาแล้วไม่มีคนรับสายอะครับ

ติดต่อกลับผมด้วยแล้วกันนะครับ เด๋วผมจะพาลงครับ

ไม่ใช่ปัญหาหรอกครับ แค่นี้เอง
sonpunya
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2010, 22:42 »

แนะนำให้อ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ Microsoft Technet http://www.microsoft.com/thailand/technet/ หรือถามตอบปัญหาต่างๆได้โดยตรงที่ Microsoft Support http://support.microsoft.com
AdminTCB
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2010, 02:18 »

เวอร์ชั่นนี้ ยังไม่ Support 7 นะครับ
oasis
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 02:08 »

ผมสนใจมากครับแต่ของผมลงวินโด7อ่ะครับ
AdminTCB
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010, 02:26 »

ผลการทดสอบลองติดตั้ง SeverTCB บน Window@7 เบื้องต้นติดตั้งบน 7 ได้เรียบร้อยแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ตุลาคม 2010, 02:47 โดย WebmasterTCB » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์