28 เมษายน 2024, 21:57 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ติดตาม Fan Page ThaiCafeBiz บน FaceBook ได้แล้ววันนี้ ที่นี่ : www.facebook.com

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทีคับเซ้งร้านเค้ามา ไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับno hddเลย  (อ่าน 8717 ครั้ง)
mamocha
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010, 12:32 »

ผมเล่นคอมพองูๆปลาๆ พี่สาวเซ้งร้านเค้ามา ใช้ระบบ no hdd ผมทำไรไม่เปงเลย ตอนนี้คอมเปิดไม่ได้ 4เครื่องละ

ไม่รุจะทำไงโทรตามแต่ช่าง ก็ไม่มาซักที เลยอยาก มีความรู้เพิ่ม ไม่ทราบ ใครพอว่างแนะนำ หรือ ผมจะศึกษาเพิ่มเติมได้ที่ไหนคับ

แล้วเอมทำไมเครื่องลูกเล่นไม่ได้เลย อิอิ

ขอบคุงคับ
จากเด็ก กศน.การศึกษาน้อยแต่ต้องเร่งพัฒนา
nut_kkc
ThaiCafeBiz VIP
Newbie

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010, 12:45 »

ต้องดูก่อนว่า ใช้ software ตัวไหนทำ   
ถึงจะแนะนำต่อได้ โดยปกติ nohdd เปิดไม่ติด หมายถึงภาพขึ้นจอหรือไม่ขึ้นจอเลย
ถ้าไม่ขึ้นจอเลย ลองดูเรื่อง hw พวก power , ram , mb
ถ้าขึ้นจอแต่ไม่เข้า windows เช็คสาย lan
nobeta98
Newbie

« ตอบ #2 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 20:16 »

ที่เซิพลงโปรแกรมไรใว้ล่ะครับ แล้วที่ว่าไม่ติดนี่ทั้งร้านเลยหรือแค่4เครื่องเครื่องอื่นติด
ไม่ติดนี่ไม่ขึ้นไรเลยหรือค้างจอตรงไหนมันมีไรให้อ่านว่าอย่างไรบ้างครับ
nut_kkc
Newbie

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 00:08 »

ไม่เกี่ยวกับ nohdd แล้ว mb , ram , vga  , power  อาจจะมีอะไรเสีย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์