29 เมษายน 2024, 02:42 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ติดตาม Fan Page ThaiCafeBiz บน FaceBook ได้แล้ววันนี้ ที่นี่ : www.facebook.com

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อแล้ว ใช้แล้ว โปรแกรมดีมาก อยากให้เพิ่มพิมพ์ใบเสร็จขายของด้วย  (อ่าน 7181 ครั้ง)
anurote
ThaiCafeBiz VIP
Newbie

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 11 กันยายน 2010, 23:03 »

Smiley เป็นโปรแกรมคุมร้านโปรแกรมที่ 3 แล้วที่ซื้อมาใช้ 
โปรแกรมนี้ลูกเล่นบางอย่างน้อยกว่าโปรแกรมอื่น  แต่ใช้งานได้ดีจริง
ในการตรวจเช็คระบบการให้บริการ  ตรวจดูเครื่องลูกที่แอบใช้งาน 
ทำให้มั่นใจในการ จ้างพนักงานคุมร้าน ตอนนี้จ้างคนเดียว ชม. ละ 15 บาท
ตอนนี้ทดลองจนพอใจ  จากที่สั่งซื้อแบบผ่อน เปลี่ยนเป็นงวดเดียว เรียบร้อยไปแล้ว

อยากให้เพิ่มพิมพ์ใบเสร็จรับเงินสำหรับการขายของด้วย

ขอบคุญล่วงหน้าครับ

ร้านอนิรุทธิ์คอมพิวเตอร์  จ.สุโขทัย
AdminTCB
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 12 กันยายน 2010, 02:39 »

- ทางเราเน้นการใช้งานและก็สามารถที่จะควบคุมเงินในร้านได้อย่างมั่นใจ ก็ไม่อยากใส่ความสามารถอะไรเข้าไปมากเท่าไร เนื่องจากกลัวว่าจะทำให้เครื่องทำงานหนักเกินไป แต่ยังไงก็จะค่อยเพิ่มความสามารถเข้าไปให้เรื่อย ๆ แล้วกันนะครับ

- ส่วนเรื่องใบเสร็จรับเงินเวลาขายสินค้า เช่น น้ำโค้ก ขนม อะไรพวกนี้ ผมเห็นว่ามันพิมพ์เปลืองกระดาษเฉย ๆ ก็เลยไม่ได้ใส่เข้าไปให้ แต่ถ้าอยากได้จริง ๆ ก็จะพิจารณาเพิ่มเติมให้ในตัวเวอร์ชั่นอัพเดทต่อไปนะครับ เด๋วต้องคุยกับโปรแกรมเมอร์ก่อนครับ

- ตัวอัพเดทเวอร์ชั่นหน้า ทางเราได้พิจารณาเพิ่มระบบการเล่นก่อนจ่ายเข้ามาด้วย ต้องรอดูนะครับว่าจะออกมารูปแบบไหน ถ้าทำออกมาแล้วก็อยากจะให้มั่นใจได้ว่าพนักงานต้องโกงเราไม่ได้ครับ เพราะนี่คือคอนเซ็ปการพัฒนาโปรแกรมของทางทีมงาน ThaiCafeBiz นะครับ

ต้องขอขอบคุณร้านคุณ anurote และคนอื่น ๆ ด้วยนะครับ ที่ช่วยอุดหนุนโปรแกรมคนไทยด้วยกันเอง ผมและโปรแกรมเมอร์จะได้มีกำลังใจในการพัฒนาโปรแกรมให้ใช้งานได้ดียิ่งขึ้นต่อ ๆ ไปครับ รับรองไม่ทิ้งกันแน่นอนคับ.........
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์