25 เมษายน 2024, 12:00 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ติดตาม Fan Page ThaiCafeBiz บน FaceBook ได้แล้ววันนี้ ที่นี่ : www.facebook.com

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับใครไม่มีเครื่องปริ้นสลิป  (อ่าน 16521 ครั้ง)
phnu
ThaiCafeBiz VIP
Jr. Member

AACOMPUTER

« เมื่อ: 23 มกราคม 2011, 23:35 »

ผมไม่มีเคื่องปริ้นสลิปเลยใช้ ปริ้นเตอร์ ที่ปริ้นงานให้ลูกค้านี่แหละพิมพ์คูปองขายให้ลูกค้า ตัดกระดาษ A4 ให้เท่ากับแผ่นคูปองแล้วพิมพ์ออกมา เมื่อก่อนใช้จดให้ลูกค้าเดี๋วยนี้จดไม่ทัน เลยต้องใช้วิธีนี้ เวิค มาก ภาพนี้สแกนให้ดูนะครับ  ตั้งหน้าตั้งตารอเวอร์ชั่นใหม่อยู่ แบบเล่นก่อนจ่ายทีหลัง ฝรั่งเยอะ ลูกค้าขาจร นักท่องเทียวเยอะมาก (ทำไมเว็บบอร์ดอืดช้าจัง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม 2011, 23:39 โดย phnu » บันทึกการเข้า

AdminTCB
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 มกราคม 2011, 14:17 »

เมื่อก่อนใช้จดให้ลูกค้าเดี๋วยนี้จดไม่ทัน ---> ไม่ได้ใช้คูปองล่วงหน้าเหรอครับ ไม่ต้องจดรหัสคูปองก็ได้ครับ ราคาเครื่องพิมพ์สลิปที่ราคาถูก ๆ ใช้งานโอเคหน่อยก็ประมาณ 3 - 4 พันบาท ก็มีหลาย ๆ คนเค้าใช้งานกันอยู่นะครับ

ผมว่าน่าจะตั้งวันหมดอายุไว้หน่อยก็ดีนะครับ เอาไว้เผื่อเวลาเราต้องลบคูปองออก แต่ก็ให้ตั้งวันหมดอายุไว้เยอะเช่น 365 วันก็ได้ อันนี้แค่แน่นำนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มกราคม 2011, 14:27 โดย WebmasterTCB » บันทึกการเข้า
phnu
Jr. Member

AACOMPUTER

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 มกราคม 2011, 20:02 »

ถ้าใช้คูปองล่วงหน้าจะใช้ User กับ pass ของคูปองล่วงหน้าที่เราพิมออกมาใช้ไหมครับเวลาที่ผ่านการขายแล้ว

AdminTCB
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 มกราคม 2011, 22:37 »

ใช้แล้วครับ

ดูคลิปนี้ก็ได้ครับ http://www.thaicafebiz.com/clip/netcafe/admin/coupon/index.htm
phnu
Jr. Member

AACOMPUTER

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 00:50 »

การตั้งค่าปริ้น คูปองล่วงหน้า ออกมาจะทำให้แนวตั้งให้ติดกัน พิมพ์ได้ 8 แถวทำไงครับ ของผมได้ 6 แถวเองครับ กระดาษ  A4 แผ่นหนึ่งจะให้พิมพ์ได้ 24 ใบ

phnu
Jr. Member

AACOMPUTER

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 01:16 »

การตั้งค่าปริ้น คูปองล่วงหน้า ออกมาจะทำให้แนวตั้งให้ติดกัน พิมพ์ได้ 8 แถวทำไงครับ ของผมได้ 6 แถวเองครับ กระดาษ  A4 แผ่นหนึ่งจะให้พิมพ์ได้ 24 ใบ
ได้แล้วครับ

phnu
Jr. Member

AACOMPUTER

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 13:43 »

ผมไม่มีเคื่องปริ้นสลิปเลยใช้ ปริ้นเตอร์ ที่ปริ้นงานให้ลูกค้านี่แหละพิมพ์คูปองขายให้ลูกค้า ตัดกระดาษ A4 ให้เท่ากับแผ่นคูปองแล้วพิมพ์ออกมา เมื่อก่อนใช้จดให้ลูกค้าเดี๋วยนี้จดไม่ทัน เลยต้องใช้วิธีนี้ เวิค มาก ภาพนี้สแกนให้ดูนะครับ  ตั้งหน้าตั้งตารอเวอร์ชั่นใหม่อยู่ แบบเล่นก่อนจ่ายทีหลัง ฝรั่งเยอะ ลูกค้าขาจร นักท่องเทียวเยอะมาก (ทำไมเว็บบอร์ดอืดช้าจัง)
เก็บไว้ใช้เวลาคูปองล่วงหน้าหมด

phnu
Jr. Member

AACOMPUTER

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 15:32 »

เมื่อวานผมทำคูปองล่วงหน้าออกมาชุดหนึ่ง เมื่อเช้ายังใช้ได้อยู่เลย  พอผมเข้าไปแก้วันหมดอายุเป็น 365 วันแล้ว ขายคูปองไป ลูกค้าบอก คูปองยังไม่ถึงเวลา แก้ไงครับ

AdminTCB
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 21:18 »

อาการนี้เกิดจากตอนเวลาที่ขายเครื่องแม่เวลา มันเร็วกว่าเครื่องลูก พอไปล็อคอินแล้วมันบอกไม่ถึงเวลาใช้งาน แก้เวลาเครื่องแม่แล้วก็หายครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์