24 เมษายน 2024, 19:11 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ติดตาม Fan Page ThaiCafeBiz บน FaceBook ได้แล้ววันนี้ ที่นี่ : www.facebook.com

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงาน เรื่อง การ lock หน้าจอ  (อ่าน 10218 ครั้ง)
smileconn
ThaiCafeBiz VIP
Newbie

« เมื่อ: 18 มิถุนายน 2011, 13:31 »

ตอนนี้ที่ร้านผมมีปัญหากับบางเกมครับผม

1. Fifa Online พอหมดเวลาลูกค้ายังเล่นต่อได้อีก 5 นาที แล้วเครื่องดับครับผม
2. DotA ไม่รู้ใครเจอเหมือนผมหรือเปล่า พอลูกค้าเลิกเล่น DotA บางครั้ง โปรแกรม
ไม่โชว์ตรงแถบนาฬิกา ทำให้ต้อง logout ให้ลูกค้าที่เครื่อง cashier แทนครับ

และอันสุดท้ายที่ผมเจอคือ บางครั้ง(ผมพึ่งเจอไม่กี่ครั้งนะครับ) เวลาที่ลูกค้า logout แล้ว
ดูผ่านหน้าจอที่เครื่อง cashier ก็ไม่ขึ้นหน้าจอว่า user ค้างครับ แต่ลูกค้าไป login ที่เครื่อง
อื่นไม่ได้ครับต้องให้ลูกค้ากลับไปเปิดเครื่องนั้นก่อนแล้ว logout ใหม่อีกครั้งครับ

............ อันนี้ ความเห็นส่วนตัวนะครับ รบกวนพี่ช่วยทำให้ เวลา user ทั่วไป หรือ member หรือ พนักงาน
เวลาไป login ที่เครื่องที่สองให้ระบบตัดเครื่องแรกทิ้งเลยได้ไหมครับ
AdminTCB
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2011, 16:59 »

ตอนนี้ที่ร้านผมมีปัญหากับบางเกมครับผม

1. Fifa Online พอหมดเวลาลูกค้ายังเล่นต่อได้อีก 5 นาที แล้วเครื่องดับครับผม
2. DotA ไม่รู้ใครเจอเหมือนผมหรือเปล่า พอลูกค้าเลิกเล่น DotA บางครั้ง โปรแกรม
ไม่โชว์ตรงแถบนาฬิกา ทำให้ต้อง logout ให้ลูกค้าที่เครื่อง cashier แทนครับ

และอันสุดท้ายที่ผมเจอคือ บางครั้ง(ผมพึ่งเจอไม่กี่ครั้งนะครับ) เวลาที่ลูกค้า logout แล้ว
ดูผ่านหน้าจอที่เครื่อง cashier ก็ไม่ขึ้นหน้าจอว่า user ค้างครับ แต่ลูกค้าไป login ที่เครื่อง
อื่นไม่ได้ครับต้องให้ลูกค้ากลับไปเปิดเครื่องนั้นก่อนแล้ว logout ใหม่อีกครั้งครับ

............ อันนี้ ความเห็นส่วนตัวนะครับ รบกวนพี่ช่วยทำให้ เวลา user ทั่วไป หรือ member หรือ พนักงาน
เวลาไป login ที่เครื่องที่สองให้ระบบตัดเครื่องแรกทิ้งเลยได้ไหมครับ

1. FifaOnline มันตัดหน้าจอล็อคได้ประมาณ 80% ครับ จะพยายามหาโค้ดการตัดเกมส์เพิ่มอีกอยู่นะครับ
2. อาการนี้ อาจจะเกิดจากสภาพแวดล้อมของเครื่องตอนนั้นแรม น้อยทำให้หน้าจอโปรแกรมไม่โชว์อะครับ
3. ที่บอกว่าไปล็อคอินเครื่องที่ 2 ไม่ได้โดยที่ลูกค้าเค้าไม่ได้ Logout โปรแกรมตามปรกติ พอไปเล่นเครื่องอื่นทำให้ User ค้างที่เครื่องเดิม ตรงส่วนนี้ จะปรับปรุงให้ครับในตัวเวอร์ชั่นพัฒนาครับ
Bigboss
ThaiCafeBiz VIP
Newbie

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011, 03:01 »

เพิ่มเติมตรงส่วน fifa นะครับ ของผมถ้า lan กันในร้านพอจบแมทจะมี1เครื่องที่หลุดออกจากเกมส์
แล้วอาการที่ไม่สามารถลอคที่เครื่องลูกของผมก็มีเป็นมั่ง แต่ไม่คิดว่าแรมจะไม่พอนะครับ
เพราะของผมแรม 4GB
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์