29 มีนาคม 2024, 20:09 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ติดตาม Fan Page ThaiCafeBiz บน FaceBook ได้แล้ววันนี้ ที่นี่ : www.facebook.com

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม  (อ่าน 7845 ครั้ง)
apinan142
ThaiCafeBiz VIP
Jr. Member

« เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 03:37 »

*ออฟชั่นการโอนเวลาให้กัน  ยกเลิกได้มั้ยครับ

*สมมุติ ขณะเล่นอยู่ใช้คูปองรหัส 1111 (เวลา 1 ชม.)แล้วเราเติมเวลาต่อ โดยใช้คูปองรหัส 2222 (เวลา 1 ชม.)
- ถ้าเลิกเล่นเวลา 50 ราทีแรก  เวลาที่เหลืออยู่ 1.10 ชม. จะไปอยู่ในคูปองใบไหน
- ถ้าเลิกเล่นเวลา 1.30 ชม.    เวลาที่เหลืออยู่ 30 นาที   จะไปอยู่ในคูปองใบไหน

*เวลาจะเข้าโปรแกรม ต้องต่อเน็ตเท่านั้นใช่มั้ยครับถึงจะเปิดได้  แล้วสมมุติว่าเน็ตตัด ถ้าไม่ปิดโปรแกรมก็จะยังใช้งานได้อยู่ใช่มั้ยครับ

*สามารถดูหน้าจอเคริ้องลูก   กับ  โยนไฟล์ไปเครื่องลูกแล้วรัน ได้มั้ย

*กลุ่มสมาชิกซื้อคูปองไปเติมเองได้ใช่มั้ยครับ หรือเราต้องเป็นคนเติมให้

*ช่วงนี้ขอทดสอบโปรแกรมฟรีอยู่ แล้วถ้าถูกใจจะสั่งซื้อ เราก็ใส่คี ใช้ได้ต่อเลยมั้ย หรือต้องรีเซ็ตระบบทุกอย่าง เพราะจะทำระบบสมาชิกด้วย

*คูปองที่เราพิมพ์สต๊อกไว้ ถ้าจะใช้ได้ ตอนขายพนักงานต้องคีรหัสคูปองเข้าโปรแกรมก่อนใช่มั้ยครับ  หรือมันขายไปได้เลย

**สงสัยเรื่องเปลี่ยนกะ หน้า login ช่องที่พื้นหลัง สีเหลืองกับสีขาว คืออะไรครับ มัยขึ้นดอกจีนทั้งสองช่องเลย

ถามเพิ่ม
**สมมุติเครื่อง couter มันเจ้ง วินโดว์ตายสนิท  จะเกินอะไรขึ้นกับเครื่องลูก
    - เจอกับ a cafe solution เครื่องลูก(คูปอง) เวลาจะเป็น 0 ทันทีและเล่นต่อไปได้เรื่อยๆเลย โดยที่หน้าจอไม่ล็อก
                                    เครื่องลูก(สมาชิก) เวลาจะเป็น 0 ทันทีและเล่นต่อไปได้เรื่อยๆเลย กดหยุดเวลาไม่ได้

โปรแกรม version ใหม่ใกล้ออกยังท่าน ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤศจิกายน 2011, 03:35 โดย apinan142 » บันทึกการเข้า
jirawatl
ThaiCafeBiz VIP
Newbie

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 21:45 »

*ออฟชั่นการโอนเวลาให้กัน  ยกเลิกได้มั้ยครับ

*สมมุติ ขณะเล่นอยู่ใช้คูปองรหัส 1111 (เวลา 1 ชม.)แล้วเราเติมเวลาต่อ โดยใช้คูปองรหัส 2222 (เวลา 1 ชม.)
- ถ้าเลิกเล่นเวลา 50 ราทีแรก  เวลาที่เหลืออยู่ 1.10 ชม. จะไปอยู่ในคูปองใบไหน
- ถ้าเลิกเล่นเวลา 1.30 ชม.    เวลาที่เหลืออยู่ 30 นาที   จะไปอยู่ในคูปองใบไหน

*เวลาจะเข้าโปรแกรม ต้องต่อเน็ตเท่านั้นใช่มั้ยครับถึงจะเปิดได้  แล้วสมมุติว่าเน็ตตัด ถ้าไม่ปิดโปรแกรมก็จะยังใช้งานได้อยู่ใช่มั้ยครับ

*สามารถดูหน้าจอเคริ้องลูก   กับ  โยนไฟล์ไปเครื่องลูกแล้วรัน ได้มั้ย

*กลุ่มสมาชิกซื้อคูปองไปเติมเองได้ใช่มั้ยครับ หรือเราต้องเป็นคนเติมให้

*ช่วงนี้ขอทดสอบโปรแกรมฟรีอยู่ แล้วถ้าถูกใจจะสั่งซื้อ เราก็ใส่คี ใช้ได้ต่อเลยมั้ย หรือต้องรีเซ็ตระบบทุกอย่าง เพราะจะทำระบบสมาชิกด้วย

*คูปองที่เราพิมพ์สต๊อกไว้ ถ้าจะใช้ได้ ตอนขายพนักงานต้องคีรหัสคูปองเข้าโปรแกรมก่อนใช่มั้ยครับ  หรือมันขายไปได้เลย

**สงสัยเรื่องเปลี่ยนกะ หน้า login ช่องที่พื้นหลัง สีเหลืองกับสีขาว คืออะไรครับ มัยขึ้นดอกจีนทั้งสองช่องเลย

โปรแกรม version ใหม่ใกล้ออกยังท่าน ^^

ขอตอบแทน ผิดถูกรอแอดมินมา confirm

*ออฟชั่นการโอนเวลาให้กัน  ยกเลิกได้มั้ยครับ  ได้ครับ เข้าหน้าเว็บแล้วเลือก download เสร็จก็เลือกโหลด Manual Patch Server - Client

- ถ้าเลิกเล่นเวลา 50 ราทีแรก  เวลาที่เหลืออยู่ 1.10 ชม. จะไปอยู่ในคูปองใบไหน
- ถ้าเลิกเล่นเวลา 1.30 ชม.    เวลาที่เหลืออยู่ 30 นาที   จะไปอยู่ในคูปองใบไหน
อยู่ที่คูปองใบที่ 111 ทั้งหมดครับ ถ้าล็อกอินคูปองใบที่ 1111 อยู่ แล้วเอาคูปอง 2222 ไปเติม เวลาทั้งหมดก็จะอยู่ที่คูปอง 1111 ครับ

*เวลาจะเข้าโปรแกรม ต้องต่อเน็ตเท่านั้นใช่มั้ยครับถึงจะเปิดได้  แล้วสมมุติว่าเน็ตตัด ถ้าไม่ปิดโปรแกรมก็จะยังใช้งานได้อยู่ใช่มั้ยครับ
รอแอดมินตอบ

*สามารถดูหน้าจอเคริ้องลูก   กับ  โยนไฟล์ไปเครื่องลูกแล้วรัน ได้มั้ย
ไม่น่าจะได้นะครับ เท่าที่ลองมา รอแอดมิน confirm อีกที

เติมเองโดยใช้คูปองก็ได้ หรือ เติมที่เครื่องเก็บเงินก็ได้ครับ

แค่เปลี่ยนคีย์ใหม่ ฐานข้อมูลเดิมเอามาใช้ได้ครับ

*คูปองที่เราพิมพ์สต๊อกไว้ ถ้าจะใช้ได้ ตอนขายพนักงานต้องคีรหัสคูปองเข้าโปรแกรมก่อนใช่มั้ยครับ  หรือมันขายไปได้เลย
รอแอดมินตอบครับ เพราะผมไม่ได้สต๊อกคูปองไว้ แต่น่าจะต้องคีย์รหัสคูปองก่อนนะครับ

น่าจะเป็นที่การซ่อนรหัสพนักงานกับรหัสผ่านของพนักงานครับ

ส่วน V. ใหม่ รอแอดมินมาตอบครับ

ผิดถูกขออภัยครับ
AdminTCB
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2011, 07:22 »

*ออฟชั่นการโอนเวลาให้กัน  ยกเลิกได้มั้ยครับ

- ถ้าเลิกเล่นเวลา 50 ราทีแรก  เวลาที่เหลืออยู่ 1.10 ชม. จะไปอยู่ในคูปองใบไหน
- ถ้าเลิกเล่นเวลา 1.30 ชม.    เวลาที่เหลืออยู่ 30 นาที   จะไปอยู่ในคูปองใบไหน

ตอบ : ยกเลิกได้ครับ ให้ทำการอัพเดท exe เครื่องลูกที่เป็นเวอร์ชั่นที่โอนเวลาไม่ได้ครับ แต่ตัว Patch ที่ให้โหลดหน้าเว็บตอนนี้ ก็เป็นตัวที่โอนเวลาไม่ได้แล้วนะครับ

*เวลาจะเข้าโปรแกรม ต้องต่อเน็ตเท่านั้นใช่มั้ยครับถึงจะเปิดได้  แล้วสมมุติว่าเน็ตตัด ถ้าไม่ปิดโปรแกรมก็จะยังใช้งานได้อยู่ใช่มั้ยครับ

ตอบ : ต้องต่อเน็ตครับ ถ้าหากเน็ตหลุดก็ยังสามารถเข้าใช้งาน ขายคูปอง ใช้งานได้เหมือนเดิมครับ แต่มันจะไปเข้าแบบ โหมด Offline แทน เมื่อเน็ตมาก็ Login server ใหม่ ก็ได้ครับ โดยที่โปรแกรมไม่ค้างใช้งานเหมือนปรกติทุกอย่างครับ

*สามารถดูหน้าจอเคริ้องลูก   กับ  โยนไฟล์ไปเครื่องลูกแล้วรัน ได้มั้ย

ตอบ : ไม่ได้ครับผม ไม่ได้ทำ ฟังก์ชั่นนี้ไว้ครับ

ตอบ : เติมได้ทั้งเครื่องแม่และลูกครับ

ตอบ : แค่เปลี่ยน CDKey เป็นตัวจริง แล้วใช้ข้อมูลจากตัวทดสอบต่อไปได้เลยครับ ไม่ต้อง Reset DB ใหม่

*คูปองที่เราพิมพ์สต๊อกไว้ ถ้าจะใช้ได้ ตอนขายพนักงานต้องคีรหัสคูปองเข้าโปรแกรมก่อนใช่มั้ยครับ  หรือมันขายไปได้เลย

ตอบ : ที่ถามมาคือ คูปองล่วงหน้า ลักษณะการทำงานจะเป็นการพิมพ์ User ขึ้นมาไว้ล่วงหน้าโดยที่คูปองยังไม่มีเวลา จะต้องผ่านการขายที่หน้าขาย ก่อนแล้วคูปองถึงจะใช้งานได้ครับ เพื่อควบคุมเงินให้ตรงและเมื่อคูปองที่ทำไว้ล่วงหน้าหายลูกค้าก็ไปเข้าเล่นไม่ได้ครับ

ตอบ : ไม่มีอะไรมากครับ ก็ป้องกัน user ไม่ให้รู้รหัสแค่นั้นครับ

ถามเพิ่ม
**สมมุติเครื่อง couter มันเจ้ง วินโดว์ตายสนิท  จะเกินอะไรขึ้นกับเครื่องลูก
    - เจอกับ a cafe solution เครื่องลูก(คูปอง) เวลาจะเป็น 0 ทันทีและเล่นต่อไปได้เรื่อยๆเลย โดยที่หน้าจอไม่ล็อก
                                    เครื่องลูก(สมาชิก) เวลาจะเป็น 0 ทันทีและเล่นต่อไปได้เรื่อยๆเลย กดหยุดเวลาไม่ได้

ตอบ : กรณีที่เครื่อง server มีปัญหา ต้องลงวินโดว์ใหม่ เครื่องลูกขาดการติดต่อเครื่องแม่ เครื่องลูกก็ยังใช้งานได้อยู่ เพียงแต่ว่าเวลาจะไม่อัพเดทครับ เพราะว่าเวลาจะถูกอัพไปที่เครื่องแม่ เมื่อแก้ไข server ได้แล้ว เวลาก็จะอัพเดทต่อครับ ก็ใช้งานได้ปรกติเหมือนเดิม

ตอบ : ใกล้แล้วครับ ตอนนี้กำลังทำสอบเต็มระบบอยู่นะครับ ต้องใช้เวลาเก้บ Bug ก่อน พร้อมเมื่อไรจะแจ้งให้ทราบทางหน้าเว็บนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์