29 มีนาคม 2024, 07:56 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ติดตาม Fan Page ThaiCafeBiz บน FaceBook ได้แล้ววันนี้ ที่นี่ : www.facebook.com

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาหน้าจอฟ้อง อายุ 15 ปี  (อ่าน 16168 ครั้ง)
apinan142
ThaiCafeBiz VIP
Jr. Member

« เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2011, 04:56 »

บางครั้งมันจะขึ้น อายุต่ำกว่า 15 ไม่ให้เล่น อะครับ  ทั้งที่สมาชิกใส่ ปีเกิดก็ 20+ แล้ว

วันนี้
มีอยู่อ 2 user ย้ายเครื่องก็เข้าได้ตามปรกติ แต่มี 3  user(ย้ายมาจากฐานข้อเดิมเก่า) ต้องมาสมัครใหม่เท่านั้น เข้าไม่ได้ซักเครื่อง

มันเป็นเพราะอะไรเหรอครับ

แล้วเราจะลบสมาชิกออกได้มั้ย

AdminTCB
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2011, 08:36 »

ลองตรวจสอบวันเดือน ปีเกิดของลูกค้าดูว่าค่าที่ใส่มันถูกต้องหรือป่าวนะครับมันต้องเป็นรูปแบบ 10/05/2540 อะครับ

มีคำถามแล้ว เอา user อื่นที่นอกจาก 3 user ที่เข้าไม่ได้ ลองกเข้าเล่นเครื่องนี้ดูแล้วเข้าได้หรือป่าวครับ ถ้าเข้าได้แสดงว่า

เป็นที่ user ค่าวันเดือนปีเกิด รูปแบบไม่ถูกต้อง แต่ถ้าเข้าไม่ได้แสดงว่าเป็นที่เครื่องลูก อาจจะมีปัญหาเรื่องวันที่ครับ
apinan142
Jr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2011, 00:29 »

ลองตรวจสอบวันเดือน ปีเกิดของลูกค้าดูว่าค่าที่ใส่มันถูกต้องหรือป่าวนะครับมันต้องเป็นรูปแบบ 10/05/2540 อะครับ

มีคำถามแล้ว เอา user อื่นที่นอกจาก 3 user ที่เข้าไม่ได้ ลองกเข้าเล่นเครื่องนี้ดูแล้วเข้าได้หรือป่าวครับ ถ้าเข้าได้แสดงว่า

เป็นที่ user ค่าวันเดือนปีเกิด รูปแบบไม่ถูกต้อง แต่ถ้าเข้าไม่ได้แสดงว่าเป็นที่เครื่องลูก อาจจะมีปัญหาเรื่องวันที่ครับ

เ็ป็นที่เครื่องลูก 2 เครื่องเท่านั้นครับ

เฉพาะเครื่องที่ขึ้น ตัวเลขแดงๆ  แล้วตัวเลขแดงๆมันคืออะไรครับ

ถามเพิ่ม
- รายรับในแต่ละวัน เราดูตรงไหนครับ

**ตอนนี้ลงใหม่แล้ว ไม่มีตัวเลขแดงๆ เข้าได้ปรกติแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤศจิกายน 2011, 04:10 โดย apinan142 » บันทึกการเข้า
AdminTCB
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2011, 05:06 »

รูปแบบวันที่ของเครืองลูกมันเป็น ค.ศ. ครับจึงทำให้การแสดงผลที่เครื่อง 12 - 13 มันเพื้ยน ลองสังเกตุเครื่องอื่น ๆ ดูซิครับว่ามันเป็น พ.ศ. เวลาตรงบรรทัดที่ 3 นะครับ

ดูยอดรวมดูได้ที่หน้าสรุปไงครับ ลองไปดูคลิปการส่งกะทำงานนะครับ

http://www.thaicafebiz.com/clip/netcafe/user/workday/index.htm
apinan142
Jr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2011, 19:54 »

รูปแบบวันที่ของเครืองลูกมันเป็น ค.ศ. ครับจึงทำให้การแสดงผลที่เครื่อง 12 - 13 มันเพื้ยน ลองสังเกตุเครื่องอื่น ๆ ดูซิครับว่ามันเป็น พ.ศ. เวลาตรงบรรทัดที่ 3 นะครับ

ดูยอดรวมดูได้ที่หน้าสรุปไงครับ ลองไปดูคลิปการส่งกะทำงานนะครับ

http://www.thaicafebiz.com/clip/netcafe/user/workday/index.htm

เครื่องลูกแก้เป็น พ.ศ. แล้วครับ  แต่โปรแกรมฝั่ง server ยังแจ้งว่าเป็น ค.ศ. 2011 อยู่เลย
เครื่องที่ 12 ทำการลบโรแกรมออก ทีนี้เครื่องรีสตาทเองไปหยุดเลย  แต่เข้า safe mode ได้

ต้องเอาไปโคลนเครื่องอื่นถึงหาย

สงสัย ฝั่งที่ลงเครื่องลูก ถ้าจะลบโปรแกรมออก นอกจากลบใน add/remove ต้องไปลบอะไรเพิ่มอีกมั้ยครับ
AdminTCB
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2011, 21:22 »

เครื่องลูกแก้เป็น พ.ศ. แล้วครับ  แต่โปรแกรมฝั่ง server ยังแจ้งว่าเป็น ค.ศ. 2011 อยู่เลย
เครื่องที่ 12 ทำการลบโรแกรมออก ทีนี้เครื่องรีสตาทเองไปหยุดเลย  แต่เข้า safe mode ได้

ต้องเอาไปโคลนเครื่องอื่นถึงหาย

สงสัย ฝั่งที่ลงเครื่องลูก ถ้าจะลบโปรแกรมออก นอกจากลบใน add/remove ต้องไปลบอะไรเพิ่มอีกมั้ยครับ

Remove ออกแค่นั้นครับ แล้วตรวจสอบไฟล์ในเครื่องที่ไดติดตั้งลงไปแล้วไฟล์เหล่านั้นได้ออกไปหมดหรือยัง ถ้ายังออกไม่หมดก็ลบออกได้เลยครับ
apinan142
Jr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011, 01:12 »

ถาม
1. เราจะลบสมาชิกออกจากระบบ ยังไงครับ

2. รายการคูปองที่เคยสร้างไว้(ทำคูปองล่วงหน้า)ทำไมลบไม่ได้ หรือต้องให้คูปองรายการนี้หมดก่อน

3. ไม่เห็นตอบเลย
http://www.thaicafebiz.com/forum/index.php?topic=119.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พฤศจิกายน 2011, 01:25 โดย apinan142 » บันทึกการเข้า
AdminTCB
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011, 05:19 »

ถาม
1. เราจะลบสมาชิกออกจากระบบ ยังไงครับ

2. รายการคูปองที่เคยสร้างไว้(ทำคูปองล่วงหน้า)ทำไมลบไม่ได้ หรือต้องให้คูปองรายการนี้หมดก่อน

3. ไม่เห็นตอบเลย
http://www.thaicafebiz.com/forum/index.php?topic=119.0

สมาชิกป้องกันไม่ให้ลบครับ เพราะต้องเก็บ logfile

คูปองล่วงหน้ามันลบไม่ได้  ซึ่งยังไงมันไม่มีเวลาอยู่ในบัตร ต้องผ่านการขายก่อนถึงจะใช้ได้
thaiwow99
Newbie
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #8 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2011, 16:56 »

ขอบคุณครับ ได้รับความรู้มากเลย

แปลภาษาทุกชนิด เอกสารทุกรูปแบบ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์