28 มีนาคม 2024, 20:58 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ติดตาม Fan Page ThaiCafeBiz บน FaceBook ได้แล้ววันนี้ ที่นี่ : www.facebook.com

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาติดลบ และ หน้าจอเครื่องลูกขึ้นเลขอะไรไม่รู้  (อ่าน 9419 ครั้ง)
apinan142
ThaiCafeBiz VIP
Jr. Member

« เมื่อ: 06 ธันวาคม 2011, 06:24 »

1. เวลาติดลบ  มันเกิดจากอะไร  แล้วจะมีปัญหามั้ย พึ่งเป็นเครื่องแรก

2. ที่เครื่องลุกมันขึ้นเลขไรไม่รู้

เป็นหลังจากลง ตัวป้องกัน ป้องกันเครื่องลูกหลุด  จาก ลิ้ง www.thaicafebiz.com/download/update/update_noah2.rar

แล้วเครื่องลูกจะขึ้นเลขสีแดงๆ ขึ้นไม่ซ้ำกัน หลักร้อน หลักพันบ้าง (ในภาพคือ 149)  มันคือเลขอะไรครับ และจะขึ้นที่เครื่องแม่เป็นรูปเด็ก สมาชิกจะล็อกอินได้บ้างไม่ได้บ้างจะพ้องอายุ 15 ปี

แต่ถ้าลงตัว www.thaicafebiz.com/download/update/update_noah1.rar (เอาลิ้ง มาจากไฟล์ที่ดาวโหลดโปรแกรมมา)
อาการจะมี เครื่องแม่ขึ้น แจ้งว่าเป็น ค.ศ. บ้างเป็นบางครั้ง

ถ้าไป disable ใน service ทุกเอย่างก็จะปรกติ

3. จะทำยังไงไม่ไห้ เวลาคงเหลือติดลบ (id apinan ผมไปเพิ่มเวลาเอาในส่วนของ admin) มันจะมีผลอะไรมั้ย

noah1  กับ  noah2  ต่างกันตรงไหนเหรอครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธันวาคม 2011, 07:42 โดย apinan142 » บันทึกการเข้า
monteer
ThaiCafeBiz VIP
Newbie

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2011, 06:46 »

149 นั้นจะบอกว่า  เล่นใด้อีก149นาทีนะจะล็อกแล้วนะ จะล็อกเพราะเวลาหมด หรือล็อกเพราะ2ทุ่ม หรือ4ทุ่มต้องไปดูเอื้อนไขของท่านเอาเอง

หากตอบผิดโทษด้วยไม่แน่ใจ100%
AdminTCB
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2011, 02:58 »

1. เวลาติดลบ  มันเกิดจากอะไร  แล้วจะมีปัญหามั้ย พึ่งเป็นเครื่องแรก

2. ที่เครื่องลุกมันขึ้นเลขไรไม่รู้

เป็นหลังจากลง ตัวป้องกัน ป้องกันเครื่องลูกหลุด  จาก ลิ้ง www.thaicafebiz.com/download/update/update_noah2.rar

แล้วเครื่องลูกจะขึ้นเลขสีแดงๆ ขึ้นไม่ซ้ำกัน หลักร้อน หลักพันบ้าง (ในภาพคือ 149)  มันคือเลขอะไรครับ และจะขึ้นที่เครื่องแม่เป็นรูปเด็ก สมาชิกจะล็อกอินได้บ้างไม่ได้บ้างจะพ้องอายุ 15 ปี

แต่ถ้าลงตัว www.thaicafebiz.com/download/update/update_noah1.rar (เอาลิ้ง มาจากไฟล์ที่ดาวโหลดโปรแกรมมา)
อาการจะมี เครื่องแม่ขึ้น แจ้งว่าเป็น ค.ศ. บ้างเป็นบางครั้ง

ถ้าไป disable ใน service ทุกเอย่างก็จะปรกติ

3. จะทำยังไงไม่ไห้ เวลาคงเหลือติดลบ (id apinan ผมไปเพิ่มเวลาเอาในส่วนของ admin) มันจะมีผลอะไรมั้ย

noah1  กับ  noah2  ต่างกันตรงไหนเหรอครับ

ตอบข้อที่ 1. เวลาตรงนี้ไม่ได้ดึงจากฐานข้อมูลโดยตรงครับ แต่เวลาติดลบตรงนี้ไม่ได้มีผลอะไรกับเวลาของรหัสจริง ๆ ครับ อาจจะเกิดขึ้นได้ บางทีสถานะ sock มันอาจจะไม่อัพเดทเวลาออกให้ใหม่ตอนที่ลูกค้าเติมเวลาจากคูปอง ทำให้เวลาที่ควรจะออกไม่ได้ถูกอัพเดทเพิ่ม แต่ในขณะที่เวลาจริงของลูกค้าได้ถูกเพิ่มเข้ามาให้แล้ว

ตอบข้อที่ 2. ตัวเลข 149 เป็นการจำกัดเวลาการเล่นของเยาวชน โดยจะคำนวณเวลาที่เล่นได้จริงแม้จะมีเวลาเหลือมากกว่านั้น เพื่อให้ Logout ก่อน 20.00 และ 22.00 หรือแล้วแต่ค่าที่ร้านได้ตั้งเวลาเกี่ยวกับเยาวชนไว้ครับ

- noah2 จะเป็นไฟล์ใหม่กว่าครับ เป็นตัวล่าสุดที่ผมได้อัพขึ้นไว้ใน manual patch ให้วันที่ 20/04/2554

ตอบข้อที่ 3. สามารถแก้ได้ด้วยรหัส admin ได้ครับ ปรับเปลี่ยนแก้ไขเวลาได้ โดยไม่มีผลใด ๆ ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์