30 มีนาคม 2024, 09:22 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ติดตาม Fan Page ThaiCafeBiz บน FaceBook ได้แล้ววันนี้ ที่นี่ : www.facebook.com

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอขโมย id คูปองบ่อย ทำไงดี  (อ่าน 10452 ครั้ง)
apinan142
ThaiCafeBiz VIP
Jr. Member

« เมื่อ: 17 มกราคม 2012, 09:57 »

1. ฟังชันก์ป้องกันการเปิดหน้าต่าง มีคีย์ อะไรเป็นพิเศษมั้ย คืออยากจะ ป้องกันทุกหน้าต่างที่มีคำว่า logger (เพื่อป้องกันการจับคี) เกรียนเยอะเหลือเกิน
ตอนนี้ ผมกะมานั่งกรอก ไปหลายตัวล่ะ แต่มันไม่ครอบคลุมเท่าไหร่ ถ้าโปรแกรมเปลี่ยนเวอชั่นก็ต้องมากรอกเพิมอีก เช่น key logg  

er 4.3 พอออก key logg er 5.0 ก็ต้องมานั่งกรอกอีก ถ้าตัวอื่นออกมาก็ต้องมานั่งกรอกอีก - -* พระเจ้าโปรแกรมพวกนี้มีกี่ร้อย กี่พันตัวเนี่ย
[มันทำแบบว่า *key logg er* โดยที่ * แทนทุกค่า อะไรประมาณนี้อะ ได้มั้ย]

วิธีดัก pass คูปอง pass ต่างๆนาๆ (ทำกันแค่แถวบ้านผมอะป่าวเนี่ย)
ลงโปรแกรม  จับkey แล้ว logout ออก  รอเหยื่อมาเข้าเล่น เหยื่อออกปั๊ก ก่อนเครื่องจะปิดตัวเอง เข้าเล่น เปิดโปรแกรมที่ลงไว้ ขึ้นมาดูคี (มิน่ามันแฮ็ครหัสง่ายจัง)

จับได้คน แต่ไม่ยอมรับ ว่าไปทีล่ะ ถามเพื่อนๆมันดู ทำเป็นกันหลายคน ทำมาทุกร้าน เพื่อดัก pass เกม เผอิญร้านเราใช้คูปองอีก ซวยชิบจะเสียลูกค้าเพราะพวกนี้ล่ะ

ตอนนี้ป้องกันโดย บอกลุกค้าให้ปิดครื่องทุกครั้งที่ใช้ (เพราะลงดีฟเฟรชไว้) หรือรีเครื่องก่อนใช้ ถ้าเครื่องเปิดอยู่ แต่ก็นะ หลายๆคน ใช้คอมไม่ค่อยเป็น เข้าใจยากบ้างล่ะ ลืมบ้างล่ะ เฮ้อ -*-

***ทำให้พอกด log out  ออกปั๊ป เครื่องปิดเลยได้มั้ยอะท่าน อย่างน้อยก็กันได้ระดับนึง - -" 
***ทำไมคูปองมันกดดู ประวัติใช้งานไม่ได้ในเครื่องลูก

2.จะรู้ได้ไงว่าคูปองใบนี้ ถูกเติมให้ คูปองใบไหน หรือ id ไหน ผมหาปุ่มค้นหาไม่เจอ มันอยู่ตรงไหน  ต้องมากดเลื่อนไปทีล่ะวัน
  ที่นี้ คูปองอายุ 10 วัน วันนึงตั้งหลายรายการ T^T กว่าจะค้นเจอ

โปรแกรม v. ใหม่ใกล้ออกยังครับท่าน ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มกราคม 2012, 13:18 โดย apinan142 » บันทึกการเข้า
AdminTCB
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 17 มกราคม 2012, 18:49 »

1. เรื่อง โดนขโมย ID ตัวใหม่สามารถ ป้องกันชื่อ บางส่วนของโปรแกรมได้ เช่น process hacker v2.3544 เราก็ใส่แค่ process hacker ก็สามารถป้องกันได้ทุกเวอร์ชั่นได้แล้ว ครับ สามารถใช้ได้กับทุกโปรแกรมที่ต้องการป้องกัน

2. เรื่องการเติม เวลา เด๋วผมจัดการให้มันค้นหาง่ายกว่านี้นะครับ

รอหน่อยครับ เพราะตอนนี้ ผมได้ทำตัวเซทอัพ ทั้ง แม่และลูก เสร็จแล้ว จะปล่อยให้ทดสอบกันเร็ว ๆ นี้ครับ คงไม่นานแล้วครับ จะได้เปิดตัวเวอร์ชั่นใหม่ แต่ขอผมเก็บรายละเอียดก่อนนะครับ จะได้เอาไปใช้แล้วให้เกิดปัญหาน้อยที่สุด หรือไม่มีปัญหาเลย ยิ่งดีครับ
jirawatl
Newbie

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 มกราคม 2012, 00:51 »

โปรแกรมดักพาส มีชื่อว่าอะไรบ้างเหรอครับ จะได้จำไว้ และเอาไปแก้ไขถูก
ที่ร้านยังไม่เคยมี แต่ก็ต้องกันไว้ก่อน ขอบคุณเข้าของกระทู้นะครับ ที่มาบอกว่ามีปัญหาอะไรบ้าง
ขอบคุณครับ
funspeed
Newbie

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 20 มกราคม 2012, 07:38 »

อยากใช้เวอร์ชั่นใหม่แล้วครับ รอมานาน
apinan142
Jr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 15:38 »

โปรแกรมดักพาส มีชื่อว่าอะไรบ้างเหรอครับ จะได้จำไว้ และเอาไปแก้ไขถูก
ที่ร้านยังไม่เคยมี แต่ก็ต้องกันไว้ก่อน ขอบคุณเข้าของกระทู้นะครับ ที่มาบอกว่ามีปัญหาอะไรบ้าง
ขอบคุณครับ

เท่าที่หาได้ แต่เท่าที่ทดลองดักพาส ยังมีตัวที่หลุดมาได้พอสมควร

ถึงจะมีในลิสแล้ว แต่ option ของโปรแกรมบางตัวมันทำให้ลิสพวกนี้ไร้ประโยชน์ไปเลยทีเดียว เพราะมันแค่โดนย่อลง แต่ไม่ได้ถูกปิด
ใช้ตัว anti ควบไปด้วย เท่าที่ลองยังไม่มีตัวไหนหลุด แต่ก็เท่าที่ลองอะนะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์