19 เมษายน 2024, 07:08 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ติดตาม Fan Page ThaiCafeBiz บน FaceBook ได้แล้ววันนี้ ที่นี่ : www.facebook.com

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ร้านเจอปัญหาเด็กเหลือเวลา 1 นาที แต่เล่นเป็นชั่วโมง  (อ่าน 21081 ครั้ง)
phnu
ThaiCafeBiz VIP
Jr. Member

AACOMPUTER

« เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012, 09:47 »

ที่ร้านเจอปัญหาเด็กเหลือเวลา 1 นาที แต่เล่นเป็นชั่วโมง คือเด็กเล่น แบบเข้าออกเข้าออกโปรแกรมเวลาไม่ยอมหมดสักที พอเวลาจะหมดมันก็ออกจากระบบโปรแกรมแล้วเข้าใหม่เลามันก็ยังเหลืออีก 1 นาทีเหมือนเดิม ผมต้องเข้า admin ไปลดเวลาลงให้มันหมดไป

AdminTCB
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012, 12:02 »

เรื่องนี้ผมแก้ไขแล้วในตัวใหม่ ตั้งเวลาขั้นต่ำในการใช้งานได้
phnu
Jr. Member

AACOMPUTER

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2012, 14:54 »

ครับเปิดให้ใช้เร็วนะครับ

monteer
Newbie

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 17:27 »

ผมเจอแบบนี้แหละ ผมจึงหยุดใช้แล้วรอตัวใหม่รอมานานแล้วด้วย
funspeed
Newbie

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 19:17 »

ปัญหานี้เจอกันทุกร้าน
AdminTCB
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 01:53 »

จะว่าไปก็เป็นพฤติกรรมของลูกค้าที่ไม่ดี เห็นว่า Login มาไม่ถึงนาที แล้วเวลาจะไม่ลดเพราะว่าไม่ได้ปัดเศษขึ้น คงใจดีกับลูกค้าเกินไป ที่ผมเปิดช่องตรงนี้ไว้ครับ แต่ตัวใหม่ผมคงไม่ใจดีให้ทำได้อย่างนี้แล้วละครับ เจอพวกเด็กเกรียนเยอะ
kongbenza
Newbie

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 15:47 »

ของคุณเป๊นชั่วโมง ของผม ทำเป๊น วัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 13:23 โดย kongbenza » บันทึกการเข้า
guru.business
Newbie

ปัญหามีไว้แก้ ไม่ได้มีไว้แบก

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 22:53 »

ปัญหาผู้ใช้งานลักษณะนี้ ตั้งใจว่าจะแก้ให้ในระบบเดิม แต่ทางทีมงานพัฒนาระบบใหม่เสร็จแล้ว จึงไม่ได้ทำการแก้ไขให้ เพราะลูกค้าเดิมทุกคน จะได้ใช้งานระบบใหม่เร็ว ๆ นี้ (คลอบคลุมปัญหานี้แล้ว และปัญหาอื่น ๆ อีกมากมายที่รวบรวมจากการใช้งานตลอด 2 ปีที่ผ่านมา) ..... กำหนดการเปิดตัวเวอร์ชั่นใหม่ สอบถามทาง admin ก็แล้วกันนะครับ ว่าจะเปิดตัววันไหน  :Smiley :Smiley
apinan142
Jr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 03:23 »

ฮิตมากให้หมู่ที่ เปิดบอท หรือ นั่งโหลด

กดเข้าๆออกๆ เล่นกันทั้งวัน สำหรับพวก member  และขยายวงกว้างขึ้นเรื่อยๆ 

ทำให้ login ครั้งนึง คิดไป 5 นาทีเลยคงดี
AdminTCB
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 06:57 »

จำกัดlogin ไว้10ครั้ง ถ้าเล่นไม่ถึง5 นาที นับเป็น 1 ครั้ง ถ้าเล่นเกิน 5 นาที ครั้งนั้นไม่นับ
apinan142
Jr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 15:30 »

จำกัดlogin ไว้10ครั้ง ถ้าเล่นไม่ถึง5 นาที นับเป็น 1 ครั้ง ถ้าเล่นเกิน 5 นาที ครั้งนั้นไม่นับ

idea ดีครับ

10 ครั้งที่ว่านี่ ตลอดไป หรือในช่วงเวลาที่กำหนด พอพ้นแล้วเริ่มนับใหม่ เหรอครับ
jirawatl
Newbie

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 15:41 »

idea ดีครับ

10 ครั้งที่ว่านี่ ตลอดไป หรือในช่วงเวลาที่กำหนด พอพ้นแล้วเริ่มนับใหม่ เหรอครับ

10 ครั้ง : 1 ชม.  ครับ
apinan142
Jr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 15:57 »

idea ดีครับ

10 ครั้ง : 1 ชม.  ครับ

ถ้าเด็กจับเคล็ดได้ ชม.ต่อมาก็จะมีการทำแบบนี้อีก  หรือจะแค่ครั้งแรกก็ตามจะทำให้ร้านสูญเสียรายได้(เพราะทำให้เด็กมีเวลาเล่นนานขึ้น เครื่องก็จะนานว่าง)  ที่ร้านตั้งไว้ 2 นาที  จะทำให้ 1 ชม. ได้เวลาเพิ่มอีก 20 นาที ถ้าตั้งไว้เยอะก็จะทำให้ได้เวลาเยอะกว่านี้

เหตุที่ไม่อยากตั้งไว้ต่ำกว่า 2-3 นาที
- ลูกค้าหน้าใหม่จะใช้เวลาเกิน 1 นาทีแทบทุกคน สาเหตุ ใส่ผิดช่อง แล้วก็งมๆอยู่ไม่มาถามซักที กว่าจะเดินมาถามเดินกลับไปใส่ใหม่อีกทีเกิน 1 นาที โดยเฉพาะเด็กที่พิมพ์ช้า
- ตั้งไว้ 1 นาที เครื่องดับ  ทุกคนจะเดินมาถามว่าทำไมเครื่องดับ แทนที่จะเปิดใหม่เอง บางคนบอกคอมเสีย เฮ้อ...- -"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 16:08 โดย apinan142 » บันทึกการเข้า
AdminTCB
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 18:10 »

จำกัดการ Login จำนวน 10 ครั้ง ต่อวัน ครับ
-ถ้าเข้าเล่นไม่ถึง 5 นาที นับเป็น 1 ครั้ง
-ถ้าเข้าเล่นเกิน 5 นาที ไม่นับครับ

แล้วก็สามารถตั้งเวลาเล่นขั้นต่ำได้ครับ เช่น 3 นาที เข้าทุกครั้งจะเสีย 3 นาทีก่อนเลย ถ้าหากเล่นไม่ถึง 3 นาที ก็จะหักไป 3 นาที

ป้องกัน 2 ชั้น ถ้าเด็กมันขยันเข้า ๆ ออก ยังไงเวลาก็ลดครับ ครั้ง 3 นาที แล้วยังโดนจำกัดการเข้าเล่น 10 ครั้งต่อวัน อีก ถ้าหากเจอก็อดเล่นเลยครับวันนั้น

ต้องรอวันพรุ่งนี้ถึงจะเข้าเล่นได้
jirawatl
Newbie

« ตอบ #14 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2012, 18:44 »

จำกัดการ Login จำนวน 10 ครั้ง ต่อวัน ครับ
-ถ้าเข้าเล่นไม่ถึง 5 นาที นับเป็น 1 ครั้ง
-ถ้าเข้าเล่นเกิน 5 นาที ไม่นับครับ

แล้วก็สามารถตั้งเวลาเล่นขั้นต่ำได้ครับ เช่น 3 นาที เข้าทุกครั้งจะเสีย 3 นาทีก่อนเลย ถ้าหากเล่นไม่ถึง 3 นาที ก็จะหักไป 3 นาที

ป้องกัน 2 ชั้น ถ้าเด็กมันขยันเข้า ๆ ออก ยังไงเวลาก็ลดครับ ครั้ง 3 นาที แล้วยังโดนจำกัดการเข้าเล่น 10 ครั้งต่อวัน อีก ถ้าหากเจอก็อดเล่นเลยครับวันนั้น

ต้องรอวันพรุ่งนี้ถึงจะเข้าเล่นได้

ผมผิดเองครับ อิอิ ที่ตอบผิดไปหน่อย ขอโทษครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์