26 เมษายน 2024, 03:11 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ติดตาม Fan Page ThaiCafeBiz บน FaceBook ได้แล้ววันนี้ ที่นี่ : www.facebook.com

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขึ้นว่า " รหัสนี้กำลังใช้งานอยู่ ไม่สามารถใช้พร้อมกันได้ "  (อ่าน 9199 ครั้ง)
pwasuwat
ThaiCafeBiz VIP
Newbie

« เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 10:16 »

มันขึ้นว่า " รหัสนี้ใช้งานอยู่ ไม่สามารถใช้พร้อมกันได้ " ทั้ง ๆ ที่พึ่งเข้ามาเล่นและตรวจสอบหน้ามอร์นิเตอร์แล้วว่าไม่ได้มีใครใช้รหัสนี้ เปลี่ยนเครื่องก็ไม่ได้ รีสตาทร์เครื่องคิดเงินใหม่ก็เข้าไม่ได้ ดูในฐานข้อมูลก็เหลือเวลาตั้ง 9 ชั่วโมงกว่า แต่กลับใช้ไม่ได้ ต้องแก้ไขยังไง
AdminTCB
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 11:22 »

user นั้นค้างที่เครื่องลูกครับ เพราะเค้าปิดเครื่องโดยไม่ logout ก่อน ต้องถามเด็กว่าเข้าเล่นเครื่องสุดท้ายเครื่องไหน ให้เปิดิเครื่องนั้นใหม่เพื่อเคลียร์ค่า
pwasuwat
ThaiCafeBiz VIP
Newbie

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 16:21 »

เข้าคนแรกของร้านเลยครับผม แระไล่ clear หมดแล้วนะครับ restart เครื่องคิดเงินประมาณ 5 รอบได้ครับ
AdminTCB
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2012, 18:49 »

ไม่ได้เกี่ยวกับเครื่องคิดเงินครับ ต้องเปิดเครื่องลูกที่ลูกค้าเล่นเครื่องสุดท้ายขึ้นมานะครับ เพราะว่าถ้าปิดโปรแกรม server พอเข้าใหม่สถานะมันจะไม่ค้างที่หน้าจอแล้วครับ ต้องใช้วิธีการเปิดเครื่องลูกขึ้นมาเพื่อล้าง user ที่ค้างในระบบครับ สาเหตุเกิดจากตอนที่ลูกค้าจะเลิกเล่น เค้าไม่ทำการ Logout ออกจากระบบ แต่ใช้วิธีการ Shutdown เครื่องแทน โปรแกรมมันก็เลยยังไม่เคลียร์ user ออก จนกว่าจะเปิดเครื่องลูกให้มาที่หน้าจอ Login ใหม่อีกรอบ มันถึงจะเคลียร์ user ออกให้ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์