20 เมษายน 2024, 06:09 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ติดตาม Fan Page ThaiCafeBiz บน FaceBook ได้แล้ววันนี้ ที่นี่ : www.facebook.com

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องการให้เวลาพนักงาน  (อ่าน 13157 ครั้ง)
apinan142
ThaiCafeBiz VIP
Jr. Member

« เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 04:30 »

สงสัย จำนวนนาทีในการใช้งาน/กะ
ผมว่าแบบนี้ดีกว่าแบบเดิมที่ให้วันละ เท่านั้นเท่านี้ชั่วโมง อีกนะ เพราะใคร ไม่มีกะวันนี้ก็ไม่ได้เล่น
แต่มันกำหนดได้มั้ยว่า ต้องเข้ากะอย่างน้อยกี่ ช.ม. ถึงได้
เพราะร้านผม พนักงาน 3 คน (เล่นเกมกันทุกคน) บางวัน มีการส่งกะ 4-5 กะต่อวัน  กลัวว่าถ้าเกิดมีการส่งกะไปกะมา เวลาที่ id เชื่อมโยง มันจะเพิ่มขึ้นมาก เกินไป

แล้วเครื่องปริ๊นแบบ 55mm กับ 80mm ควรใช้แบบไหน มีข้อดี ข้อเสียยังไง  แนะนำด้วยครับ  ว่าจะซื้อซักเครื่องน่ะครับ
AdminTCB
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 04:55 »

ออกแบบมาสำหรับพนักงาน parttime จะได้ไม่มีเวลาเล่นฟรีได้ทุกวัน เรื่องส่งกะไม่ต้องห่วงหรอกครับ ทางร้านน่าจะคุมได้นะครับ แล้วอีกอย่างมีเหตุผลอะไรที่ต้องส่งกะต่อวันมากขนาดนั้น ถ้าเด็กมันทำนะครับ ก็ใหเวลาน้อย ๆ น้อยครับหรือไม่ก็ไม่ต้องใหเวลาฟรีสำหรับพนักงานคนนั้น

เครื่องพิมพ์ขนาดไหนก็ได้ครับ ต่างกันแค่ตัดกระดาษอัตโนมัติ 80 มม อะ
apinan142
Jr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 21:54 »

ออกแบบมาสำหรับพนักงาน parttime จะได้ไม่มีเวลาเล่นฟรีได้ทุกวัน เรื่องส่งกะไม่ต้องห่วงหรอกครับ ทางร้านน่าจะคุมได้นะครับ แล้วอีกอย่างมีเหตุผลอะไรที่ต้องส่งกะต่อวันมากขนาดนั้น ถ้าเด็กมันทำนะครับ ก็ใหเวลาน้อย ๆ น้อยครับหรือไม่ก็ไม่ต้องใหเวลาฟรีสำหรับพนักงานคนนั้น

เครื่องพิมพ์ขนาดไหนก็ได้ครับ ต่างกันแค่ตัดกระดาษอัตโนมัติ 80 มม อะ

พอดียังเรียนไม่จบครับ เรียนบ้าง งานบ้าง รับงานนอกมั่ง
เจ้าของกะไม่ว่างบ้าง แล้วส่วนตัวก็ ปวดหัวเป็นช่วงๆ  บางครั้งเลยเรียกมาอยู่ไม่ตามตารางงานเท่าไหร่ เลยกลายเป็นบางวันเฝ้าตามใครสะดวกก็ได้
ส่วนน้องๆที่มาเฝ้าผมก็ไม่ได้ซีเรียสเรื่องตารางงานเท่าไหร่ ถ้าไม่ใช่ตารางงานที่ผมอยู่ จะเปลี่ยนกันตอนไหนก็ตามสะดวก

ก็คงต้องงดให้ ชั่วโมงฟรีล่ะครับ

AdminTCB
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 มีนาคม 2012, 16:23 »

แล้วปรกติที่ร้านให้พนักงานเล่นฟรีหรือป่าวละครับ ถ้าไม่ให้อยู่แล้วก็ไม่ต้องซีเรียสครับ
apinan142
Jr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 มีนาคม 2012, 03:26 »

แล้วปรกติที่ร้านให้พนักงานเล่นฟรีหรือป่าวละครับ ถ้าไม่ให้อยู่แล้วก็ไม่ต้องซีเรียสครับ

ปรกติมี ชม. ให้ล่นฟรีอยู่ครับ
ผมก็คงจะแอ๊ตให้ทีเดียวเป้น อาทิตย์ เอา

ผมว่าการให้ ชม. ฟรี แบบใหม่นี่เจ๋งดีตรงที่ใครไม่มีกะ ก็ไม่ได้เล่น แต่มันติดตรงที่ร้านผมอยู่กันแบบสบายๆ สับกะไปๆมาๆได้ยกเว้นกะของผม  เพราะเด็กที่มาเฝ้าร้านยังเรียนอยู่กันทุกคน ก็เหมือนๆกับให้น้องๆที่รู้จักมาเฝ้าช่วยแต่ให้ค่าตอบแทนกะมี ชม.ให้เล่นฟรี ถ้าได้แบบที่ว่าไปนี่สุดยอดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มีนาคม 2012, 03:29 โดย apinan142 » บันทึกการเข้า
phnu
Jr. Member

AACOMPUTER

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 มีนาคม 2012, 23:21 »

ปรกติมี ชม. ให้ล่นฟรีอยู่ครับ
ผมก็คงจะแอ๊ตให้ทีเดียวเป้น อาทิตย์ เอา

ผมว่าการให้ ชม. ฟรี แบบใหม่นี่เจ๋งดีตรงที่ใครไม่มีกะ ก็ไม่ได้เล่น แต่มันติดตรงที่ร้านผมอยู่กันแบบสบายๆ สับกะไปๆมาๆได้ยกเว้นกะของผม  เพราะเด็กที่มาเฝ้าร้านยังเรียนอยู่กันทุกคน ก็เหมือนๆกับให้น้องๆที่รู้จักมาเฝ้าช่วยแต่ให้ค่าตอบแทนกะมี ชม.ให้เล่นฟรี ถ้าได้แบบที่ว่าไปนี่สุดยอดเลย
เหมือนร้านผมเลยอยู่กันแบบสบายๆ ให้น้องมาเฝ้าให้เล่นเน็ตฟรีผมให้ปลดล็อกเล่น แต่ถ้าได้แบบเก่าก็ดีครับไม่ต้องปล็ดล็อกกำหนดให้เล่นได้

AdminTCB
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 มีนาคม 2012, 23:28 »

ไม่จำเป็นต้องปล็ดล็อคเล่น เลยครับ

วิธีให้ทำอย่างนี้ครับ

1. ให้น้องสมัครสมาชิกก่อน
2. admin เพิ่มเวลาให้น้องเล่นได้ตามที่ต้องการเลยครับ แก้ไขได้ไม่จำกัดอยู่แล้ว
3. เวลาทีแก้ไขด้วย admin ไม่มีผลกับการเงินของพนักงานครับ

วิธีการที่จะให้เล่นฟรี โดยที่ไม่มีผลกับการเงินครับ
bubu1641
Newbie

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012, 14:30 »

แล้วตอนส่งกะจะแอดเวลาเพิ่มให้อีกหรือปล่าวถ้าเวลาเก่าที่เคยให้เพิ่มไปยังไม่หมดอะครับ

ยกตัวอย่างเช่น พนักงาน ก ส่งกะไปแล้วได้เวลาเล่นฟรี 300 นาที แล้วยังไม่ได้เล่นเลย  มาทำงานใหม่ส่งกะอีกรอบ จะได้เวลาเพิ่มเป็น 600 นาที หรือป่าวครับ
AdminTCB
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012, 15:16 »

แล้วตอนส่งกะจะแอดเวลาเพิ่มให้อีกหรือปล่าวถ้าเวลาเก่าที่เคยให้เพิ่มไปยังไม่หมดอะครับ

ยกตัวอย่างเช่น พนักงาน ก ส่งกะไปแล้วได้เวลาเล่นฟรี 300 นาที แล้วยังไม่ได้เล่นเลย  มาทำงานใหม่ส่งกะอีกรอบ จะได้เวลาเพิ่มเป็น 600 นาที หรือป่าวครับ

เข้าใจถูกต้องแล้วครับ ฉะนั้นการให้เวลาพนักงาน ควาให้เหมาะสมครับ

เวลาจะถูกเพิ่มเข้าไปให้ครับ

มี 300 ส่งกะ ได้อีก 300 รวมเป็น 600 ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์