20 เมษายน 2024, 21:15 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ติดตาม Fan Page ThaiCafeBiz บน FaceBook ได้แล้ววันนี้ ที่นี่ : www.facebook.com

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเทสแล้วครับ มีคำถาม หน่อยครับ  (อ่าน 28949 ครั้ง)
microeasy
ThaiCafeBiz VIP
Newbie

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 06:39 »

Smiley กรุณาอ่านให้หมดครับ จากการทดสอบการติดตั้งและการใช้งาน ง่ายกว่าเดิม บวกกับความสามารถที่เพิ่มขึ้น รวมทั้งระบบป้องกันที่ดีกว่าเดิมครับ ซึ่งโปรแกรมนี้อาจเป็นทางเลือกของระบบจัดการร้านที่ลัดกุม สามารถจ้างลูกน้องมาดูแลได้ไม่ต้องกลัวว่าลูกน้องจะโกง

ผมเทสแล้วครับ มีคำถาม หน่อยครับ

1. บัตรเวลาเติมเข้าสมาชิกไปแล้วสามารถเอามาตรวจสอบได้ไหมครับ ว่เติมเข้า id ไหน (เด็กเกรียนมันเยอะครับ) มันชอบบอกว่าใช้ไม่ได้ ให้ระดับ User ตรวจสอบได้นะครับ
2. บัตรแบบคูปอง มันเติมเวลาไม่ได้ครับ
3. สมาชิกโอนเวลาให้คนอื่นไม่ได้ (ที่ร้านมีโปรเติมเยอะได้เยอะ เด็กรวมเงินกันมาเติมแล้วแบ่งกัน)
4. เรื่องระบบรายงานบัญชี ของแบบเก่าที่รายงานยอดการขายเฉลี่ยต่อวัน ของแต่ละเดือน (ผมหาไม่เจอ)
5. ใส่รูปสมาชิกไม่ได้ครับ ที่ร้านผมคนฮิตใส่รูปมาก 555+
6. id พิเศษ ที่เข้าไปเล่นที่เครื่องลูกโดยไม่ต้องเติมเงินที่กำหนดจำนวน ชม. และเวลาเล่น  ที่กด *001 แบบนี้นะครับ(ที่ร้านมีหุ้นส่วนหลายคน แต่ละคนก็ติดเกมส์กันทั้งนั้น)

โดยทั่วไป ผมว่าความสามารถมันลดลงหรือเปล่าครับ ผมชอบความสามารถของตัวเก่ามากกว่าครับ  

แต่ตัวใหม่ ติดตั้งง่ายดีครับ และระบบการติดต่อ เครื่องลูกกับเครื่องแม่ ดูแล้วน่าจะดีกว่าของเก่า
อีกอย่างนะครับ ผมชอบการดูบัญชี ผ่าน wabpage มากครับ ใช้งานง่าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มีนาคม 2012, 02:58 โดย microeasy » บันทึกการเข้า
worawaj
Newbie

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 11:52 »

รอคำตอบด้วยคนครับ
AdminTCB
Administrator
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 13:43 »

ก่อนอื่นต้องบอกว่าความสามารถของตัวเวอร์ชั่นนี้ ในส่วนของความสามารถฝั่งเครื่องลูกอาจจะมีการปรับเปลี่ยนไปเพื่อความเสถียรของระบบโดยรวม จากการได้รับแจ้งข้อมูลจากทางร้านมาตลอดระยะเวลา 2 ปี ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของการทำงานและพฤติกรรมของลูกค้า ทำให้ต้องตัด funtion บางส่วนออกไป

สิ่งที่เพิ่มเข้ามาระบบ
-   ระบบป้องกันการ Hack เล่นฟรีที่แน่นหนาขึ้นกว่าเดิมถึง 15 เท่า
-   ระบบป้องกันพฤติกรรมของลูกค้าที่ไม่พึงประสงค์ เข้า-ออก โปรแกรมบ่อย
-   การเชื่อมต่อและส่งข้อมูลระหว่างแม่ลูกทำได้เร็วขึ้น
- ระบบ Auto Backup ฐานข้อมูลเก็บไว้

อ้างถึง
1. บัตรเวลาเติมเข้าสมาชิกไปแล้วสามารถเอามาตรวจสอบได้ไหมครับ ว่เติมเข้า id ไหน (เด็กเกรียนมันเยอะครับ) มันชอบบอกว่าใช้ไม่ได้ ให้ระดับ User ตรวจสอบได้นะครับ]

ตอบ : บัตรสำหรับเติมเวลาสมาชิกได้แยกออกมาจากที่เคยใช้คูปองเติมให้แต่ในตัวนี้ จะเป็นบัตรเติมเวลาสำหรับสมาชิกเท่านั้น คูปองไม่สามารถเติมได้ เพื่อไม่ให้เด็กเก็บคูปองเศษ ๆ มาเติมเวลา สามารถตรวจสอบเวลาได้จาก 1.Logfile ค้นหาจาก user ส่วนการตรวจสอบจากคูปองเติมเวลาว่าเติมให้ใคร จะทำเพิ่มให้สามารถรู้ว่าเติมให้ใครนะครับ
อ้างถึง
2. บัตรแบบคูปอง มันเติมเวลาไม่ได้ครับ]

ตอบ : คูปองไม่สามารถเติมเวลาให้คูปองได้ เนื่องจาก

1.เพื่อตัดปัญหาไม่ให้เด็กเก็บบัตรเศษ ๆ มาเติมเวลา
2.รูปแบบการทำงานของคูปองมันมีช่วงเวลาคุมทำให้การเติมเวลาเข้าคูปองยากกว่ารูปแบบเดิม
3.ถ้าทำให้เติมได้แล้วกลัวเกิดปัญหาด้านระบบตามมาด้วยครับ
3.ถ้าคิดว่าลูกค้าจะรำคาญ ก็แนะนำให้ใช้สมัครสมาชิกครับ เพื่อเป็นการที่ร้านจะได้มีลูกค้าประจำ

อ้างถึง
3. สมาชิกโอนเวลาให้คนอื่นไม่ได้ (ที่ร้านมีโปรเติมเยอะได้เยอะ เด็กรวมเงินกันมาเติมแล้วแบ่งกัน)]

ตอบ :เนื่องจากการโอนเวลาจากการใช้งานที่ผ่านมา มันเป็นจุดอ่อนของระบบ มีหลาย ๆ ร้านขอให้เอาออก และไม่อยากให้ลูกค้ารวมเงินมาซื้อบัตรราคาถูกแล้วไปแบ่งกัน

อ้างถึง
4. เรื่องระบบรายงานบัญชี ของแบบเก่าที่รายงานยอดการขายเฉลี่ยต่อวัน ของแต่ละเดือน (ผมหาไม่เจอ)]

ตอบ :ตัวเวอร์ชั่นเก่า มันไม่มี แต่มีแบบใบส่งกะสะสมที่เลือกช่วงเวลาวันเริ่มกับวันหมด เป็นวันเดียวกันครับ ก็จะสรุปให้เป็นยอดวันนั้น

อ้างถึง
5. ใส่รูปสมาชิกไม่ได้ครับ ที่ร้านผมคนฮิตใส่รูปมาก 555+]

ตอบ :ตัวใหม่ไม่มีแล้วครับ มันหนักฐานข้อมูล ทำให้ฐานข้อมูลใหญ่และก็เปลือง Traffic การส่งข้อมูลด้วยครับ

อ้างถึง
6. id พิเศษ ที่เข้าไปเล่นที่เครื่องลูกโดยไม่ต้องเติมเงินที่กำหนดจำนวน ชม. และเวลาเล่น  ที่กด *001 แบบนี้นะครับ(ที่ร้านมีหุ้นส่วนหลายคน แต่ละคนก็ติดเกมส์กันทั้งนั้น)]

ตอบ :สำหรับเจ้าของร้านอยากมี ID เข้าเล่นที่เครื่องลูกได้นั้น ให้ใช้วิธีการสมัครสมาชิก MEMBER ไว้นะครับ แล้ว Admin ก็ไปปรับเวลาของ MEMBER ให้มีเวลาเล่น เท่านี้ก็มี ID สำหรับเข้าเล่นเครื่องลูกแล้วครับ เพราะ Admin แก้ไขเวลาได้ ไม่มีผลกับการเงินครับ ส่วนพนักงานก็กำหนดชั่วโมงฟรี/กะ ให้ไปตามความเหมาะสม ถ้ามีพนักงานทีทำงาน Part time ก็จะได้มีเวลาเล่นเฉพาะเวลาหลังจากส่งกะเท่านั้น ปรับจากระบบเก่าที่ไม่ทำงานก็ยังได้เล่นฟรีคับ ของแค่ให้เป็น ID พนักงาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มีนาคม 2012, 17:08 โดย AdminTCB » บันทึกการเข้า
monteer
Newbie

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 14:22 »

ผมว่าตัวเก่าดีกว่าตัวใหม่นะครับเสียแค่เด็กเปิด ปิด เยอะแล้วเวลาไม่ลด หากปรับปรุ่งตรงนี้ใด้ผมใช้ตัวเก่าดีกว่า
jirawatl
Newbie

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 20:03 »

ผมเห็นด้วยกับแอดมินที่มาตอบข้อข้องใจเป็นข้อๆแบบนี้ เพื่อให้คนที่ใช้โปรแกรมเก่าอยู่ จะได้รู้ว่าควรเปลี่ยนเป็นตัวใหม่ดีหรือเปล่า
เพราะถ้าเปลี่ยนเป็นตัวใหม่แล้ว ไม่สามารถเปลี่ยนกลับเป็นตัวเก่าได้ใช่ไหมครับ เพราะข้อจำกัดของตัวใหม่ค่อนข้างเยอะ คนใช้ตัวเก่าอยู่อาจคิดว่ามันแข็งเกินไป ไม่ค่อยยืดหยุ่น
แต่บางร้านที่มีปัญหาเกี่ยวกับพวก เข้า-ออก บ่อย, เก็บคูปองมาเติมเวลา, โอนเวลาคูปองให้กัน แล้วมาบอกว่าคูปองหมดเวลาแล้ว ฯลฯ
ผมว่าตัวใหม่ค่อนข้างแก้ปัญหาส่วนนี้ได้มากทีเดียวครับ

ยังไงก็ขอบคุณแอดมินที่ผลิตโปรแกรมดีๆมาให้พวกผมใช้นะครับ  ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
ขอบคุณครับ
apinan142
Jr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 23:38 »

ยังไม่ได้ลองใช้ แต่สงสัย
อ้างถึง
ตอบ : บัตรสำหรับเติมเวลาสมาชิกได้แยกออกมาจากที่เคยใช้คูปองเติมให้แต่ในตัวนี้ จะเป็นบัตรเติมเวลาสำหรับสมาชิกเท่านั้น คูปองไม่สามารถเติมได้ เพื่อไม่ให้เด็กเก็บคูปองเศษ ๆ มาเติมเวลา สามารถตรวจสอบเวลาได้จาก 1.Logfile ค้นหาจาก user ส่วนการตรวจสอบจากคูปองเติมเวลาว่าเติมให้ใคร จะทำเพิ่มให้สามารถรู้ว่าเติมให้ใครนะครับ
บัตรสำหรับเติมเวลาสมาชิก  เอาไปล็อกอินเล่น ไม่ได้ใช่มั้ยครับ

อ้างถึง
ตอบ : คูปองไม่สามารถเติมเวลาให้คูปองได้ เนื่องจาก

1.เพื่อตัดปัญหาไม่ให้เด็กเก็บบัตรเศษ ๆ มาเติมเวลา
2.รูปแบบการทำงานของคูปองมันมีช่วงเวลาคุมทำให้การเติมเวลาเข้าคูปองยากกว่ารูปแบบเดิม
3.ถ้าทำให้เติมได้แล้วกลัวเกิดปัญหาด้านระบบตามมาด้วยครับ
3.ถ้าคิดว่าลูกค้าจะรำคาญ ก็แนะนำให้ใช้สมัครสมาชิกครับ เพื่อเป็นการที่ร้านจะได้มีลูกค้าประจำ

ที่ร้าน สมาชิกชอบมาเปิดๆเครื่องเเล้วก็หาเก็บบัตรเศษมาเติมประจำ ผมว่าเติมไม่ได้นี่  ดีมากเลย
แล้ว ถ้าคนใช้บัตรจะเพิ่มเวลา  เราเพิ่มที่เครื่องแม่ได้เลยใช่มั้ยครับ

อ้างถึง
ตอบ :ตัวใหม่ไม่มีแล้วครับ มันหนักฐานข้อมูล ทำให้ฐานข้อมูลใหญ่และก็เปลือง Traffic การส่งข้อมูลด้วยครับ

ผมก็ชอบนะ option นี้  มันกันเติมผิดได้ระดับนึง  และก็ไว้ดูหน้าลูกค้าว่าใครเป็นเจ้าของ id

**น่าจะมีการทำ id คู่  แบบว่าเติมเวลา 10 ชม. พร้อมกัน รับอีกid ละ 1 ชม.  ^^
guru.business
Newbie

ปัญหามีไว้แก้ ไม่ได้มีไว้แบก

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 มีนาคม 2012, 00:08 »

ผมขอเสริมจากที่ ADMIN ได้อธิบายไว้ ในบางข้อนะครับ

2. บัตรคูปองทั่วไป ไม่สามารถเดิมเวลาได้ เนื่องจากว่า ถ้าเติมเวลาได้ ก็ไม่มีใครยอมสมัครสมาชิก ทางร้านก็จะไม่สามารถเก็บข้อมูลผู้ใช้งานได้ (ไม่ปลอดภัยสำหรับการให้บริการกับเยาวชน) การเติมเวลาได้ ควรเป็นสิ่งที่มีเฉพาะสมาชิกเท่านั้น

3. การโอนเวลา ในระบบใหม่ถูกยกเลิก เนื่องจากว่าที่ผ่านมา ไม่ยุติธรรมกับทางร้าน และไม่สอดคล้องกับวัตถุประสงค์ในการขาย การขายคูปองที่มีเวลาเล่นมาก แต่จ่ายในราคาที่ถูกกว่า เพราะทางร้านต้องการให้ลูกค้าจ่ายเงินมากขึ้นเพื่อจะได้เวลาเล่นมากขึ้น ไม่ใช้เอาไปแจกจ่ายให้สมาชิกคนอื่น เนื่องจากรายได้จากคูปองประเภทนี้ต่ำอยู่แล้ว หากโอนไม่ได้ ทุกคนก็ต้องซื้อคูปอง ในภาพรวมทางร้านจะได้เงินมากกว่า (หากพฤติกรรมลักษณะนี้ ทางร้านเห็นว่าไม่เป็นไร ก็ควรจะลดราคา/ชั่วโมง จะดีกว่า เพราะผลลัพท์ทางการเงินเหมือนกันคือ รายได้/ชั่วโมงต่ำนั่นเอง ) ในระบบใหม่จะมีการคำนวณราคาสุทธิ/ชั่วโมงของคูปองให้เห็น ว่าทางร้านได้รับเงินจากลูกค้าสุทธิชั่วโมงละเท่าไหร่ ถูกเกินไปหรือเปล่า

และโดยภาพรวม โปรแกรมใหม่มีความสามารถที่มากกว่าระบบเดิมแน่นอน ผมกล้ายืนยัน เพราะทางทีมงานทำงานหนักมากตลอด 8 เดือนที่พัฒนาระบบใหม่นี้ เพื่อปกป้องผลประโยชน์ของเจ้าของกิจการให้มากที่สุด โดยเฉพาะจากตัวลูกค้าเองที่พยายามจะเอาเปรียบเจ้าของร้านอยู่ตลอดเวลา (ความสามารถเหล่านั้น ไม่สามารถเห็นได้ด้วยตาเปล่า แต่ท่านจะรู้สึกได้เอง เมื่อเวลาผ่านไป)

microeasy
Newbie

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 มีนาคม 2012, 08:41 »

แต่ละร้าน มีจุดแด่นจุดด้อยต่างกันครับ รุ่นใหม่มันข้อนข้างจำกัดไปนิด อีกอย่างครับถ้าผมเปิดร้านใหม่ อีกร้านผมขอใช้รุ่นเก่าได้ไหมครับ
ปล. ผมคงยังไม่เปลี่ยนครับ เพราะตัวผมและลูกค้าติดกับรุ่นเก่าถ้าเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่ มันก็เหมือนกับเปลี่ยนโปรแกรมคิดเงินตัวใหม่เลย อันนี้คิดหนักครับผมเห็นโปรแกรมคิดเงินหลายๆตัวเวลาเปลี่ยนเวอชั่นเขาจะเพิ่มความสามารถ ไม่ได้เปลี่ยนเยอะขนาดนี้ ซึ่งอาจจะทำให้เสียลูกค้าบางกลุ่มไปได้

1. บัตรเวลาเติมเข้าสมาชิกไปแล้วสามารถเอามาตรวจสอบได้ไหมครับ ว่เติมเข้า id ไหน (เด็กเกรียนมันเยอะครับ) มันชอบบอกว่าใช้ไม่ได้ ให้ระดับ User ตรวจสอบได้นะครับ
ข้อนี้ admin จะแก้ให้ สามารถตรวจสอบได้ ว่าบัตรเติมสมาชิก ใบไหนเติมเข้า ID ใหน ก็ OK ครับ แต่คงงงกันบ้างละครับ อันนี้บัตรคูปองเติมเข้า ID ไม่ได้นะครับน้อง อันนี้บัตรเติมID น้องต้องเติมIDสมาชิกนะครับน้อง คงต้องตอบคำถามกันยาวเลยคิดแล้วเหนื่อยครับ

2. บัตรแบบคูปอง มันเติมเวลาไม่ได้ครับ
ข้อนี้รับได้ครับ OK

3. สมาชิกโอนเวลาให้คนอื่นไม่ได้ (ที่ร้านมีโปรเติมเยอะได้เยอะ เด็กรวมเงินกันมาเติมแล้วแบ่งกัน)
ข้อนี้จุดเด่นร้านผมเลย คือ ถึงเด็กจะรวมเงินกันมาเล่นแต่ ลูกค้าผมก็จะเยอะมากเพราะมาทีก็ 5-10 คน มีหลายกลุ่มมากครับ อีกอย่าง 1 คน แต่มีหลาย ID เขาจะเปิดหลายเครื่อง เขาก็จะเติมเข้า ID เดียว แล้วโอนให้กัน กลุ้มนี้ก็มีพอสมควร ถ้าตรงนี้โอนให้กันไม่ได้ ผมต้องคิดโปรโมชัน ใหม่ให้กับลูกค้า ซึ่งไม่รู้ว่าลูกค้ากลุ่มนี้ จะรับได้ไหม

4. เรื่องระบบรายงานบัญชี ของแบบเก่าที่รายงานยอดการขายเฉลี่ยต่อวัน ของแต่ละเดือน (ผมหาไม่เจอ)
อันนี้ผมคงเข้าใจผิดเองครับ OK ละ สงสัยหาไม่เจอ *-*

5. ใส่รูปสมาชิกไม่ได้ครับ ที่ร้านผมคนฮิตใส่รูปมาก 555+

6. id พิเศษ ที่เข้าไปเล่นที่เครื่องลูกโดยไม่ต้องเติมเงินที่กำหนดจำนวน ชม. และเวลาเล่น  ที่กด *001 แบบนี้นะครับ(ที่ร้านมีหุ้นส่วนหลายคน แต่ละคนก็ติดเกมส์กันทั้งนั้น)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มีนาคม 2012, 10:47 โดย microeasy » บันทึกการเข้า
Newbie

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 มีนาคม 2012, 10:28 »

เอาเป็นว่า ให้ทีมพัฒนาได้ทำในส่วนต้นทุนการให้บริการของกิจการให้เสร็จก่อน แล้วพิจารณาว่าปัจจุบันราคาเฉลี่ยให้บริการส่วนใหญ่อยู่ที่เท่าไหร่ (มันไม่ต่างจากการลดราคาค่าบริการ บางร้านคิดราคาเฉลี่ยทั้งเดือนแค่ 8บาทกว่า) เมื่อทราบต้นทุนแล้ว หากยังต้องการให้สมาชิกโอนเวลาให้กัน เราจะทำเป็นระบบเผื่อเลือก คือเปิดใช้ก็ได้ ไม่ใช้ก็ได้ และหมั่นดูสถิติรายได้ต่อชั่วโมงทำงานในใบส่งกะว่าลดลงหรือไม่.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มีนาคม 2012, 05:56 โดย guru.business » บันทึกการเข้า
apinan142
Jr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 มีนาคม 2012, 20:47 »

แค่สงสัยน่ะ
การควบคุมการเข้าใช้งานของลุกค้าแบบไม่เหมาะสมนี่ คือควบคุมอะไรครับ

แล้วทำไมโปรแกรมไม่เป็น version 1 ซักที  Grin  ตัวหน้าคงจะ 0.3  แน่เลย Grin
AdminTCB
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 มีนาคม 2012, 21:00 »

การควบคุมการเข้าใช้งานของลุกค้าแบบไม่เหมาะสมนี่ คือควบคุมอะไรครับ

เป็นการควบคุมพฤติกรรมการใช้งาน เช่น เข้า-ออกโปรแกรมบ่อย ๆ , ที่สร้างความรำคาญให้กลับเข้าของร้านในระบบตัวเก่า

จากปัญหาเกี่ยวกับพฤติกรรมที่เคยแจ้งเข้ามา อยากให้ทำการแก้ไขให้ครับ
AdminTCB
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012, 01:00 »

แก้ไขเพิ่มในส่วนของ การดู Log การเติมเวลาด้วยคูปองเติมเวลา ให้สามารถดูได้ว่าเติมให้สมาชิกไหนเสร็จแล้วครับ
AdminTCB
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012, 01:40 »

การแสดง อัตราค่าบริการเฉลี่ย/ชั่วโมง เมื่อเปลี่ยนแปลงค่าจำนวนเงิน นาที โปรแกรมจะคำนวณต้นทุนต่อชั่วโมงให้เห็นทันที

microeasy
Newbie

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 00:55 »

แก้ไขเพิ่มในส่วนของ การดู Log การเติมเวลาด้วยคูปองเติมเวลา ให้สามารถดูได้ว่าเติมให้สมาชิกไหนเสร็จแล้วครับ

เด็กคุมร้านสามารถดูข้อมูลนี้ได้ไหมครับ ผมติด Runtime error เลยเทสไม่ได้
Newbie

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 มีนาคม 2012, 01:09 »

เด็กคุมร้านสามารถดูข้อมูลนี้ได้ไหมครับ ผมติด Runtime error เลยเทสไม่ได้

เด็กคุมร้านสามารถดูได้ครับ
microeasy
Newbie

« ตอบ #15 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012, 00:02 »

ตอนนี้ก็ OK ละครับ แต่ผมติดปัญหาข้อนึง

ลูกค้าบอกเอาคูปองใบนึง เด็กปริ้นคูปองให้ลูกค้าบอกเติมไม่ได้ กำต้องคูปองสมาชิกเด็กคุมร้านต้องปริ้นให้ใหม่ ผมขี้เกรียจมาตรวจทีหลังเพราะผมมี 3 ร้าน อนาคตจะเปิดเพิ่ม เลยถามดูครับว่า มีให้เลือกว่าต้องการให้คูปองเติมเข้าสมาชิกได้หรือไม่ ถ้าเด็กจะเก็บมาเติมก็ปล่อยครับถือว่าให้ลูกค้า เพราะเราขายไปแล้ว
AdminTCB
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012, 02:28 »

เรียกน้ำย่อย ความสามารถใหม่

- สามารถเลือกได้ว่า ให้สามารถโอนเวลาได้ หรือร้านไหน ไม่ยากโอนก็ปิดการทำงานส่วนนี้ได้ครับ
- สามารถเติมเวลาเข้าคูปองได้แล้ว.....

microeasy
Newbie

« ตอบ #17 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012, 02:42 »

- สามารถเลือกได้ว่า ให้สามารถโอนเวลาได้ หรือร้านไหน ไม่ยากโอนก็ปิดการทำงานส่วนนี้ได้ครับ
- สามารถเติมเวลาเข้าคูปองได้แล้ว.....

Smileyใกล้ เหมือนเดิมแล้ว
Admin ครับอีกอย่างนะครับ ผมว่าบัตรคูปอง น่าจะมีให้ตั้งค่า ได้ว่าสามารถเติมเข้า ID ได้หรือไม่
เช่นคูปอง เหมาจ่าย 24 ชม ไม่สามารถเติมเข้า IDได้
คูปอง 5 ชม สามารถเติมเข้า ID ได้ แบบนี้นะครับ

ถ้าได้แบบนี้นะครับร้านผมแทบไม่ต้องคิดโปรใหม่เลย แถมมีโปรเหมา 24 ชม มาใหม่ดึงลูกค้าได้อีกกลุ่มหนึง
worawaj
Newbie

« ตอบ #18 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012, 09:10 »

Patchนี้จะออกเมื่อไหร่ครับ
55555
Newbie

« ตอบ #19 เมื่อ: 17 เมษายน 2012, 23:32 »

ผมว่าตัวเก่าดีกว่าตัวใหม่นะครับเสียแค่เด็กเปิด ปิด เยอะแล้วเวลาไม่ลด หากปรับปรุ่งตรงนี้ใด้ผมใช้ตัวเก่าดีกว่า

เห็นด้วยครับท่าน
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์