27 เมษายน 2024, 08:17 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ติดตาม Fan Page ThaiCafeBiz บน FaceBook ได้แล้ววันนี้ ที่นี่ : www.facebook.com

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่พร้อมให้บริการ  (อ่าน 10282 ครั้ง)
Antz!!!
ThaiCafeBiz VIP
Newbie

« เมื่อ: 02 มีนาคม 2012, 23:17 »

ลงเครื่องลูก ขึ้นไม่พร้อมให้บริการ ครับแก้ไขยังไงครับ
Antz!!!
Newbie

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 มีนาคม 2012, 09:11 »

ได้แล้วครับถอนการติดตั้งแล้วลงให้ v.ต้องลงท้าย .15

สอบถามต่อครับ หมายเลขเครื่องได้ถูกใช้แล้ว แก้ไขยังไงครับ หมายเลขเครื่องอิงกับค่า mac ปรับเปลี่ยนได้ไหมยังไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มีนาคม 2012, 10:06 โดย Antz!!! » บันทึกการเข้า
guru.business
Administrator
Newbie

ปัญหามีไว้แก้ ไม่ได้มีไว้แบก

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 มีนาคม 2012, 10:15 »

เข้า admin mode --> config แล้วติ๊กเครื่องในรายการclient ที่ต้องการลบ กด double-click ปุมลบด้านล่าง แล้วให้เครื่องลูกติดต่อเข้ามาใหม่ (reboot) เพื่อกำหนดหมายเลขประจำเครื่องใหม่ตอบแทน admin ครับ (admin ไม่มีnet เล่น)
ton2212
Newbie

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 มีนาคม 2012, 14:09 »

ของผมต้องรอซักสองนาทีถึงพร้อมให้บริการ น่าจะเป็นการทับซ้อนกับ ncafe แต่ยังไม่รู้จะลบ ncafe ยังไง
ghznet
Newbie

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012, 17:08 »

ของผมต้องรอซักสองนาทีถึงพร้อมให้บริการ น่าจะเป็นการทับซ้อนกับ ncafe แต่ยังไม่รู้จะลบ ncafe ยังไง
ลบ ncafe เครื่องลูก ต้องสั่งลบจากเครื่องแม่ครับเพราะถ้าลบเองเครื่องแม่มานก้ส่งให้ใหม่ตลอดครับ
ton2212
Newbie

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012, 17:43 »

คือตอนนี้เหมือนมันจะมีแต่ในเครื่องลูกอะครับ เครื่องแม่ไม่มีโปรแกรมเลยงงไม่รู้จะลบยังไงครับ (หรือว่าเราต้องไปลงโปรแกรมที่เครื่องแม่ใหม่ก่อนถึงลบได้)

ncafe ลงตั้งแต่ช่างทำ server ทำให้ แต่พอถามช่าง เค้าก็ไม่รู้เอาออกยังไงเหมือนกันครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์