20 เมษายน 2024, 11:45 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ติดตาม Fan Page ThaiCafeBiz บน FaceBook ได้แล้ววันนี้ ที่นี่ : www.facebook.com

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามเพิ่มหน่อยครับ  (อ่าน 11021 ครั้ง)
bubu1641
ThaiCafeBiz VIP
Newbie

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 05 มีนาคม 2012, 20:05 »

1. จะล็อกหน้าจอโปรแกรมตรงไหนครับ เผื่อเวลาลุกไปเข้าห้องน้ำ
2. อยากเปิดดูรายการขายสินค้าเฉพาะกะได้หรือไม่ครับ (แบบใน tcbonline หัวข้อ กะทำงานปัจจุบัน)
3. ในส่วนของเติมเวลาสมาชิกเห็นมีวันหมดอายุด้วย สมมติบัตร50บาทอยู่ได้5วัน  ถ้าเล่นไป2วัน แล้วเติมอีก50บาท จำนวนวันจะเพิ่มให้เป็น8วันหรือป่าวครับ (อยากทำโปรโมชั่นเฉพาะสมาชิก)
AdminTCB
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012, 21:56 »

1. จะล็อกหน้าจอโปรแกรมตรงไหนครับ เผื่อเวลาลุกไปเข้าห้องน้ำ

ตอบ : ให้กด X ออก แล้วกด Log off จะเป็นการพักหน้าจอเหมือนเวอร์ชั่นเก่า
2. อยากเปิดดูรายการขายสินค้าเฉพาะกะได้หรือไม่ครับ (แบบใน tcbonline หัวข้อ กะทำงานปัจจุบัน)

ตอบ : รายการขายย้อนหลัง เด๋วผมทำเพิ่มเติมให้ครับ
3. ในส่วนของเติมเวลาสมาชิกเห็นมีวันหมดอายุด้วย สมมติบัตร50บาทอยู่ได้5วัน  ถ้าเล่นไป2วัน แล้วเติมอีก50บาท จำนวนวันจะเพิ่มให้เป็น8วันหรือป่าวครับ (อยากทำโปรโมชั่นเฉพาะสมาชิก)

ตอบ : วันหมดอายุบัตรเติมเวลา ใช้กรณีที่ขายบัตรเติมเวลาให้ลูกค้าไปเติมเองที่เครื่องลูก หากยังไม่เติมตามหมดอายุ ก็จะไม่สามารถเติมบัตรนี้ได้ครับ
ton2212
Newbie

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012, 22:14 »

ถามหน่อยครับ

1) ไม่เห็นมีมีเปคลิปวีดีโอ อธิบายการพิมพ์รายงานต่างๆ (version เก่า ผมชอบพิมพ์รายงานสรุปการขายเป็นช่วงเวลาครับ ไม่ทราบ version นี้มีเปล่า)

2) รหัสพนักงานทำธรรมดา สามารถสมัครสมาชิกได้เปล่าครับ ในวีดีโอเห็นต้องเข้ารหัส แอดมิน

3) ตรงการใช้งานสินค้าคงเหลือ พนักงานสามารรถคีย์สินค้าเพิ่มไปเองได้ใช่มั้ยครับ แล้วตอนจบกะที่มีการนับจริง ถ้าสินค้าเกินหรือขาดมันจะขึ้นว่าอะไรครับ

4) รหัสแอดมินกับรหัสปลดล้อคโปรแกรมแยกกันเหรอครับ เวอร์ชั่นเก่าเป็นตัวเดียวกัน

5) เวอร์ชันเก่าเครื่องลูกชอบโชว์เวลาเป็นตัวแดง และตาวิเศษขั้นว่าไม่สามารถเชื่อมต่อระบบได้ ไม่ทราบว่าเวอร์ชั่นนี้ได้แก้ไขใยนจุดนี้ยังครับ (ร้านผมชอบเจอเด็กเกรียนเหมือนมันจะแฮกเวอร์ชั่นเก่าได้)

ขอบคุณครับ

AdminTCB
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 มีนาคม 2012, 22:30 »

1) ไม่เห็นมีมีเปคลิปวีดีโอ อธิบายการพิมพ์รายงานต่างๆ (version เก่า ผมชอบพิมพ์รายงานสรุปการขายเป็นช่วงเวลาครับ ไม่ทราบ version นี้มีเปล่า)

ตอบ : รายงานส่วนต่างๆ  ที่เหลือจะตามมาครับผม

2) รหัสพนักงานทำธรรมดา สามารถสมัครสมาชิกได้เปล่าครับ ในวีดีโอเห็นต้องเข้ารหัส แอดมิน

ตอบ : พนักงาน และ admin สามารถขาย สมัครสมาชิกได้ครับ

3) ตรงการใช้งานสินค้าคงเหลือ พนักงานสามารรถคีย์สินค้าเพิ่มไปเองได้ใช่มั้ยครับ แล้วตอนจบกะที่มีการนับจริง ถ้าสินค้าเกินหรือขาดมันจะขึ้นว่าอะไรครับ

ตอบ : พนักงานคีย์รับสินค้าเข้ากะทำงาน พอจะส่งกะทำงานก็ต้องตรวจนับสินค้า แล้วกรอกที่ช่องนับ แล้วโปรแกรมจะคำนวณสินค้า ขาด/เกิน ให้ครับ

4) รหัสแอดมินกับรหัสปลดล้อคโปรแกรมแยกกันเหรอครับ เวอร์ชั่นเก่าเป็นตัวเดียวกัน

ตอบ : ตัวเก่าก็แยกกันนะครับ รหัสปล็ดล็อคเอาไว้ใช้ปล็ดหน้าจอเครื่องลูก ส่วนรหัส admin เอาไว้แก้ไขข้อมูลฝั่งเครื่องแม่

5) เวอร์ชันเก่าเครื่องลูกชอบโชว์เวลาเป็นตัวแดง และตาวิเศษขั้นว่าไม่สามารถเชื่อมต่อระบบได้ ไม่ทราบว่าเวอร์ชั่นนี้ได้แก้ไขใยนจุดนี้ยังครับ (ร้านผมชอบเจอเด็กเกรียนเหมือนมันจะแฮกเวอร์ชั่นเก่าได้)

ตอบ : ระบบการตรวจสอบจอแดงดีกว่าเวอร์ชั่นเก่า มีเพิ่มเติมระบบป้องกันการ Hack เล่นฟรี เพิ่มเติมเข้ามาเพิ่มเติมอีกมาก มีการตรวจสอบมากกว่า 15 เท่าของเดิม โอกาสที่เด็กจะแฮกเล่นฟรี คงจะยากมากครับสำหรับเวอร์ชั่น เนื่องจากตัวเวอร์ชั่นใหม่ ผมและทีมงานได้ทำการ Research ข้อมูลการป้องกันฝั่งเครื่องลูกหนักมากครับ ทำให้มั่นใจได้เลยครับว่าระบบใหม่มีการตรวจสอบและป้องกันอย่างแน่นหนากว่าของเดิมเยอะมากครับ
ton2212
Newbie

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 มีนาคม 2012, 10:53 »

Client Noah Update 0.2.113 (09/03/2555)
   1.เพิ่มการตรวจ Mac Address สำหรับร้านที่ได้รับ Mac Address ช้าใน NoHDD

Mac Address ช้านี่หมายถึงขึ้นว่าพร้อมใช้งานช้าใช่เปล่าครับ
AdminTCB
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 มีนาคม 2012, 13:19 »

Client Noah Update 0.2.113 (09/03/2555)
   1.เพิ่มการตรวจ Mac Address สำหรับร้านที่ได้รับ Mac Address ช้าใน NoHDD

Mac Address ช้านี่หมายถึงขึ้นว่าพร้อมใช้งานช้าใช่เปล่าครับ

สำหรับร้านตอนเปิดเครื่องขึ้นมาใหม่ แล้วได้ Mac ช้าแต่ระบบทำการ Lock หน้าจอเร็วกว่า ทำให้ Mac ที่หน้าจอมันขึ้น Error! เบอร์เครื่องไม่ได้ และ ไม่พร้อมให้บริการ ระบบจะทำการตรวจสอบ Mac ใหม่อีกครั้ง ก็จะสามารถใช้บริการได้ครับ

ปล. ไม่ได้เป็นทุกร้านนะครับ เป็นบางร้านเท่านั้น เป็นส่วนน้อยมากครับที่เจออาการนี้ แต่ก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ แก้ไขให้เรียบร้อยแล้ว
ton2212
Newbie

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 มีนาคม 2012, 20:56 »

เวลาจะอัพแพทต้องทำไงครับ หรือต้องลงใหม่หมดเลย
AdminTCB
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 มีนาคม 2012, 21:02 »

เวลาจะอัพแพทต้องทำไงครับ หรือต้องลงใหม่หมดเลย

วิธี Update เครื่องลูก
1. ปล็ดล็อคเครื่องลูก ด้วยรหัสปล็ดล็อค แล้วกด Ctrl+Atl+Shift
2. Copy เครื่องลูกไปวางทับ ก็ใช้ได้แล้วครับ

ส่วนเครื่องแม่ ก็เอาแพทใหม่ไปวางทับแค่นั้นคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์