29 มีนาคม 2024, 00:16 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ติดตาม Fan Page ThaiCafeBiz บน FaceBook ได้แล้ววันนี้ ที่นี่ : www.facebook.com

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Run-time error '94'  (อ่าน 13339 ครั้ง)
smartmay
ThaiCafeBiz VIP
Newbie

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 06 สิงหาคม 2012, 00:44 »

Run-time error '94'
Invalid use of Null

มันคืออะไรครับ

เข้าไปแก้ไขข้อมูลลูกค้าไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน 2013, 23:19 โดย AdminTCB » บันทึกการเข้า
AdminTCB
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2012, 01:26 »

Run-time error '94'
Invalid use of Null

มันคืออะไรครับ

เข้าไปแก้ไขข้อมูลลูกค้าไม่ได้

ลองตรวจสอบ Format วันเดือนปีเกิดสมาชิกว่าถูกต้องมั้ย หรือวันที่ถูกต้องมั้ย เช่น อาจจะใส่วันที่ผิดเป็น 32/2/2557 อะไรประมาณนี้ครับ

เข้าดูผ่าน tcbonline ได้ครับ

http://localhost:89/tcbonline

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 สิงหาคม 2015, 09:04 โดย AdminTCB » บันทึกการเข้า
theteworld
Newbie

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 13:27 »

ให้ตรวจสอบ วันเดือนปีเกิด    ยังไงอ่ะครับ 
ปัญหาผม คือ  ผมกด ตรง member ที่เป็นรูป คน  แล้วขึ้นตัวนี้ แล้วเด้งออกจากโปรแกรมเลยครับ   ปกติก็ดู แต่วันนี้ ดูไม่ได้แล้ว ต้องดู online ตลอดเหรอครับ
theteworld
Newbie

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 13:34 »

ได้แล้วนะครับ  ขอบคุณครับ
AdminTCB
Administrator
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2012, 13:53 »

อ่อครับ ที่ผมแนะนำไป หมายถึงให้ใช้  tcbonline เข้าไปตรวจสอบดูว่ารหัสไหน วันเดือนปีเกิดผิดปรกติ ก็ใ้ห้แก้ไขผ่านทางเว็บ tcbonline ได้เลยครับ เพราะว่าโปรแกรมมันเข้าไปแก้ไขไม่ได้อะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์