29 มีนาคม 2024, 00:20 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ติดตาม Fan Page ThaiCafeBiz บน FaceBook ได้แล้ววันนี้ ที่นี่ : www.facebook.com

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง เติมเวลาให้สมาชิก และ ขนาดของปริ้น สลิป  (อ่าน 5842 ครั้ง)
eakzapza
ThaiCafeBiz VIP
Newbie

« เมื่อ: 04 กันยายน 2012, 13:01 »

ถ้าเวลาสมาชิกหมดแล้ว สามารถซื้อคูปองเติมเวลาไปเติมที่เครื่องลูกเองได้ไหมครับ และ สามารถกำหนดขนาดของใบปริ้นสลิปให้สั้นกว่านี้ได้ไหมครับ Huh?
AdminTCB
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 04 กันยายน 2012, 15:18 »

ถ้าเวลาสมาชิกหมดแล้ว สามารถซื้อคูปองเติมเวลาไปเติมที่เครื่องลูกเองได้ไหมครับ และ สามารถกำหนดขนาดของใบปริ้นสลิปให้สั้นกว่านี้ได้ไหมครับ Huh?
ถ้าเวลาเหลือ 0 นาที ต้องเติมจาก server ครับ ส่วนคูปองเติมเวลา ต้องไปปรับแต่งค่าใน Divice printer ของรุ่นนั้นครับ ตรง paper size ครับให้ขนาดมันสั้น ๆ

ส่วนด่านบน ที่มีช่องว่าง เยอะหน่อย มันเป็นที่เครื่องพิมพ์ครับ เพราะมันต้องเว้นระยะไว้สำหรับดึงกระดาษ เลยทำให้มันมีที่ว่างด้านบน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์