20 เมษายน 2024, 14:39 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ติดตาม Fan Page ThaiCafeBiz บน FaceBook ได้แล้ววันนี้ ที่นี่ : www.facebook.com

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าในอนาคตอันใกล้ โปรแกรมจะสามารถซัพพอร์ต windows8 ได้ไหมครับ  (อ่าน 8177 ครั้ง)
NuTThaiLanD
ThaiCafeBiz VIP
Newbie

« เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2013, 23:01 »

อยากทราบว่าในอนาคตอันใกล้ โปรแกรมจะสามารถซัพพอร์ต windows8 ได้ไหมครับ เพราะเท่าที่ลองไปทดสอบ ระบบมันดีกว่า window7
AdminTCB
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2013, 10:58 »

ครับ น่าจะได้นะครับ ผมลองทดสอบดูแล้วเบื้องต้น
NuTThaiLanD
Newbie

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2013, 15:58 »

ที่เอาไปทดสอบนี่ v.win7 ใช่ไหมครับ
AdminTCB
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2013, 16:55 »

อ๋อ ไม่ใช่ครับ ผมลองเทสรันบน win8 แล้วครับ รันได้ แต่ต้องมีการแก้ไขบ้างจุด ที่จะป้องกันไม่ให้มีการ ปล็ดล็อคเล่นฟรีที่เครื่องลููกได้ครับ

เพราะระบบ security win8 มันค่อนข้างดี แล้วรูปแบบ Metro UI ที่มีเพิ่มเติมเข้ามาต้อง ปรับแต่งกันพอสมควรครับ
NuTThaiLanD
Newbie

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2013, 23:17 »

อ่อ งั้นคงต้องรอให้ ตัวที่สามารถรันบน win8 ได้สมบูรณ์ก่อนล่ะกานครับ อิอิ ถามไปงั้นอ่ะครับ ขอโทษด้วยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์