29 มีนาคม 2024, 06:47 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ติดตาม Fan Page ThaiCafeBiz บน FaceBook ได้แล้ววันนี้ ที่นี่ : www.facebook.com

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบโปรแกรมครับ กำลังศึกษาก่อนเปิดร้านครับ  (อ่าน 10190 ครั้ง)
OmoQoo
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 02 มีนาคม 2010, 16:44 »

พอดีศึกษาดูกำลังจะเปิดร้านอ่ะครับ ชอบโปรแกรมมากครับ ท่าทางจะใช้ง่ายดี แต่มีข้อสงสัยนิดนึงนะครับ ตอนนี้ผมสนใจระบบ no hdd อ่ะครับ แล้วโปรแกรมนี้รองรับรึเปล่า แล้วถ้าผมลงเกมพวกbettlefield2 แล้วเล่นพร้อมกันหลายๆเครื่องมันจะไหวเปล่าครับ แล้วถ้าผมไม่ใช้ระบบno hdd จะต้องทำยังไงให้ไม่ต้องอัฟpatchเกมเองทุกเครื่องอ่ะครับ
AdminTCB
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 04:27 »

พอดีศึกษาดูกำลังจะเปิดร้านอ่ะครับ ชอบโปรแกรมมากครับ ท่าทางจะใช้ง่ายดี แต่มีข้อสงสัยนิดนึงนะครับ ตอนนี้ผมสนใจระบบ no hdd อ่ะครับ แล้วโปรแกรมนี้รองรับรึเปล่า แล้วถ้าผมลงเกมพวก bettlefield2 แล้วเล่นพร้อมกันหลายๆเครื่องมันจะไหวเปล่าครับ แล้วถ้าผมไม่ใช้ระบบ no hdd จะต้องทำยังไงให้ไม่ต้องอัฟpatchเกมเองทุกเครื่องอ่ะครับ

1. รองรับระบบ No-hdd ครับ เพราะโปรแกรมอ้างอิงจาก IP เครื่องครับ
2. ถ้าไม่ใช้ระบบ No-hdd แล้วไม่ต้องอัพแพทเกมส์ทุกเครื่องนะยากครับ จริง แล้วถ้าใช้ระบบ No-hdd มันจะช่วยในการบริหารจัดการร้านได้ดีกว่า ลงเกมส์ได้เยอะกว่า แต่ระบบนี้มันต้องลงทุนแพง

มีอีกระบบที่ผมอยากจะแนะนำก็คือ ระบบ LanDisk ครับ เป็นระบบที่เครื่องลูกมี Hdd แต่ว่า เกมส์จะอัพเดทที่เครื่องเด๋ว แล้วเล่นได้เหมือนกันทุกเครื่องครับ เพราะระบบนี้ร้านผมก็ใช้ แล้วลงทุนน้อยกว่า 2 หมื่นกว่าบาท ก็ใช้ได้แล้วครับ
OmoQoo
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 15:07 »

2หมื่นกว่านี่กี่เครื่องครับ ของผมแค่10-12เครื่องครับ ถ้า2หมื่นถือว่าแพงเกินครับ no hdd แค่ไม่ถึงหมื่นเองครับ
AdminTCB
Administrator
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 23:52 »

2หมื่นกว่านี่กี่เครื่องครับ ของผมแค่10-12เครื่องครับ ถ้า2หมื่นถือว่าแพงเกินครับ no hdd แค่ไม่ถึงหมื่นเองครับ

25 เครื่องครับ เครื่อง + ค่าแรง อะ

no-hdd ราคาหมื่นกว่าบาท ได้เหรอครับ ทำไมถูกจังอะ
aofaofs
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 มีนาคม 2010, 14:02 »

โปรแกรมจะมีให้ทดลองใช้เมื่อไหร่ครับผม หน้าตาดี น่าใช้ อิอิ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์