24 เมษายน 2024, 17:16 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ติดตาม Fan Page ThaiCafeBiz บน FaceBook ได้แล้ววันนี้ ที่นี่ : www.facebook.com

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการตั้งค่าบริการครับ  (อ่าน 5794 ครั้ง)
GSPORTS
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 12 สิงหาคม 2013, 19:19 »

ผมไม่ทราบว่า TCB มีฟีเจอร์ที่สามารถเลือกอัตราค่าบริการ คิดเป็นระยะเวลา ได้ไหมครับ ไม่ใช่ระบบช่วงเวลา

ยกตัวอย่างเช่น อัตราค่าบริการปกติ 10 บาท แต่เปิดเวลาไว้ได้ถึง 24 ชม โปรแกรมคิด 200 บาท
มีส่วนลดจากอัตราชั่วโมงแบบต่อเนื่อง 40 บาทโดยอัตโนมัติ (ชั่วโมงที่ 21 ถึง 24 ฟรี)
พอหมดชั่วโมงที่ 24 นั่นคือการวนลูปเข้าอัตราปกติ ชม ละ 10 บาท จนกว่าจะถึง ชั่วโมงที่ 20 อีกรอบ
จะเข้าเงื่อนไขได้ส่วนลดรอบใหม่ (เปิดต่อเนื่อง 2 วันก็แค่ 200) เลิกเล่นแล้วค่อยมาคิดเงิน
วนเป็นลักษณะนี้ไปเรื่อยๆ ไม่มีที่สิ้นสุด ทางร้านของผมจะมีแต่ลูกค้าประจำประมาณ 95% ขาจรจะน้อยมาก
เพราะลูกค้าประจำก็ชวนเพื่อนมาใช้บริการ สุดท้ายก็รู้จักกันหมด ไม่มีการชิ่งหนีเกิดขึ้นครับ
เพียงแต่มีระบบ Member มาช่วยในการบริหารจัดการ เวลา โบนัส สะสมแต้ม โปรโมชั่นต่างๆครับ

หากโปรแกรมสามารถทำได้ ช่วยชี้แนะวิธีด้วยครับ เพราะต้องการสนับสนุน Software ของคนไทยด้วยกัน
เพราะคาดว่าจะสามารถ Support และตอบข้อสงสัยของเราได้ดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ
ployploy
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2013, 11:18 »

ขอบคุณค่ะ Grin Grin Grin

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์